Trentin

Vấn đề này cũng hơi cũ rồi nhỉ nhưng cũng khui lại cho nó xôm, với lại hiện nay cũng có nhiều chương trình nghe nhạc mới với chất lượng rất tốt, mỗi bạn cho 1 ý kiến về chương trình nghe nhạc mình tâm đắc nhất nhé.

Đầu tiên mình xin mở hàng, hiện đang dùng RealPlayer để nghe nhạc, nếu để chế độ bình thường thì nó cũng chỉ là ...thường thường, phải chỉnh EQ để nâng chất lượng âm thanh lên chứ nhỉ, với cái của mình thì thiết lập thế này : chọn Setting là Rock, Input đẩy gần đến 18 (miễn sao không rè), vừa so sánh với Winamp + DFX, kết luận RealPlayer muôn năm

Placido

Nếu xét về tốt phải xét về các mặt

1. Chiếm dung lượng Ram ít

2. Hỗ trợ nhiều định dạng

3. Giao diện dể sử dụng

4. Không bắt đăng ký bản quyền ( là cho sài Free mà vẫn đủ 100 % chức năng)

5. Dug lượng nhẹ....

5. >>> chưa chắc 1 phần mềm nào là muôn năm nhưng theo mình đối với Home user minh chọn sử dụng Windows media classis + 1 chuơngtrinh codec

Fridolf

Mình thì luôn trung thành với JetAudio, nghe nhạc cực hay, hỗ trợ nhiều định dạng (nếu không cài Codec), nhiều chức năng đi kèm rất bổ ích như cắt ghép nhạc, chuyển đổi định dạng nhạc,...
Ngoài ra JetAudio cũng có nhiều skin trông rất đẹp mắt, không chiếm dung lượng nhiều, và cái chính là trả toàn free.
Nếu xài JetAudio thì bạn có thể không cần đến K-Lite Codec Pack cũng được, vì hầu hết các định dạng thường gặp JetAudio vừa hỗ trợ hết rồi

Traveon

Trích:

trandaika

Nếu xét về tốt phải xét về các mặt

1. Chiếm dung lượng Ram ít

2. Hỗ trợ nhiều định dạng

3. Giao diện dể sử dụng

4. Không bắt đăng ký bản quyền ( là cho sài Free mà vẫn đủ 100 % chức năng)

5. Dug lượng nhẹ....

5. >>> chưa chắc 1 phần mềm nào là muôn năm nhưng theo mình đối với Home user minh chọn sử dụng Windows media classis + 1 chuơngtrinh codec

Nếu xét các tiêu chuẩn 1 3 5 thì em xin đề nghị soft AlSong, nằm trong bộ phần mềm Altools của Hàn Quốc, cái j` cũng nhẹ

Hiện h thì vẫn dùng MP11, quen với giao diện cả cấu trúc Library của nó rồi, toàn nghe mp3 nên cũng không cần codec lắm

Perry

Nghe nhạc thì bất nên cài DFX, mất hết cả cái hay của nhạc.
Toàn hiệu ứng là hiệu ứng.
Mình hay dùng Winamp.

ai_hoi

đúng rùi! JetAudio thì tuyệt cú cú cú vời trên cả tuyệt cú cú cú vời.ngoài là chương trình nghe nhạc chất lượng bậc nhất hiện nay .mà cái mình thich nhất là ở giao diện tuyệt cú cú cú đẹp của nó.nằm ngay trên thanh star.rất đẹp

Engel

cũng được nè bạn chương trình này:

Chương trình nghe nhạc này do chính mình việt hóa,sau khi xem bạn cho mình ý kiến nha

diquabongtoi

nhạc hay hay o là do loa và chất lượng bản nhạc chứ phần mềm tác dụng ít bỏ xừ.đa số các bạn bình chọn cho wmp vì nó là phần mềm đi cùng win.o bít mình nói thế có đúng o
chứ jetaudio wmp, wamp mình thấy cái nào chẳng như nhau ^^
mình vẫn thich wmp nhất

Bickford

Nếu mà nghe nhạc thì mình dùng mỗi k-tile code pack, hay phải biết . Ai cũng nên thử, mình cũng vừa dùng Winamp, nhưng trông nó bất đặc sắc lắm.

ngucto

Mình thấy KMPlayer miễn phí, chạy được hầu hết các định dạng Video và nhạc

chất lượng hình và âm thanh khá tốt

vi_vu_thangngay

Mình toàn nghe nhạc với winamp( chỉ nghe nhạc thôi), kết hợp với plugin Audioproc thì trên cả tuyệt cú vời, âm nào ra âm đấy.

Heardind

Trích:

aotasoft

Plug in WMP muôn năm ! kekeke!

đồng ý 2 tay

Các chủ đề có liên quan khác