Wheeler

cho e hỏi tại sao e tải pần mềm này về dùng nhưng khi làm video thi bị hiện logo của pần mềm lên, làm sao để bỏ được logo đó đi ạ, và e muốn đổi đuôi của video từ psh sang avi để xem trên đầu DVD nhưng dùng total video converter thì k thể đổi được.

ai bít có thể chỉ cho e bất ạ tại e mới nhập môn mà . Thanks các bạn trước

Bruno

mình bất hiểu lắm về từ "đổi Lôgô" của bạn, nhưng mình sẽ chỉ dẫn bạn xuất ra sản phẩm nhưng không còn dấu vết j là của Proshow hết . Ở đây mình dùng Proshow producer v4.0.2549( producer hơi khác Gold 1 tý nhưng không sao ). ở hình dưới khi bạn vừa chỉnh xong hiệu ứng và gép nhạc vào :

bạn xuất file :
chọn creat output ( có thể kích lên biểu tượng hình cái đĩa CD creat Output màu xanh )

Mình nghĩ lựa chọn tốt nhất cho bạn sau đó là chọn creat dạng Pc excutable ( tuy xuất ra file exe có dung lượng nhẹ nhất nhưng hình ảnh lại chất lượng nhất, nếu bạn mún xem trên đầu DVD thì bạn chọn mục Video file )

đến đây bạn Custom menu tùy ý bạn, chẳng hạn như mình

bạn chọn Tab Branding để bỏ tất cả dấu vết của Proshow :

đến đây bạn biết làm rồi đấy ,ở phần show startup Screen và chọn vào đó hình khác, Và cũng chọn Icon hiển thị khác là okie chẳng hạn như mình :

sau đó creat ra là xong bạn.Bạn có thể download file ở bên dưới là tác phẩm ví dụ của mình, trả toàn không có dấu của Proshow....

Do mình bận nên nhiều chỗ không thể giải thích rõ hơn hơn cho bạn được, bạn cứ post thắc mắc, nếu trong fạm vi mình làm được thì sẽ giúp...

dotavn

à mình quênn mất, còn cái chuyển file avi trong Total video ... theo mình thì Total.... không hỗ trợ định dạng Psh sao mà bạn chuyển sang được, chỉ chuyển avi trực tiếp từ proshow, hay một định dạng khác như mpeg 1,2.... đánh đĩa là có thể xem được..thân!

Các chủ đề có liên quan khác