Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By crazyjack_tsd
#436659 Một chủ đề có vẻ là quen thuộc nhưng mình đọc vẫn chưa thấy có câu trả lời thỏa đáng nên mình lập threard này mong các pro giúp đỡ:

Mình giờ muốn làm 1 DVD film mà không biết cho sub vào kiểu gì

Mình muốn hỏi mấy câu sau:

- Mình từng làm 1 DVD với film đuôi MKV, sub đuôi ASS, thì có sub cứng trong film nhưng khi burn đĩa thì k thấy sub đâu mà chỉ có film

- Khi burn đĩa thì đuôi film là ntn?

Mong tất cả người nhiệt tình giúp đỡ
By Chancey
By sinhradeiu119
#436737 viengachden3d - Mình từng làm 1 DVD với film đuôi MKV, sub đuôi ASS, thì có sub cứng trong film nhưng khi burn đĩa thì k thấy sub đâu mà chỉ có film theo tui thì có khả năng bạn add sub không phải là hardsub mà có thể chỉ là softsub nên khi burn thì không có sub
By nguyenduyduhv
#437300 dieuts theo tui thì có khả năng bạn add sub không phải là hardsub mà có thể chỉ là softsub nên khi burn thì không có sub Mình vừa copy sang máy khác và chạy k cần file sub mà. nhưng k hiểu sao burn ra đĩa lại bay đi đâu,mình sợ film sub và film k khớp
By congchua_timhoangtutrongmo_2006
#437302 bạn ak!

bạn hỏi file khi ghi ra đĩa dvd à.

tùy vào thiết bị đọc đĩa DVD đó. ví dụ :đầu DVD thì hỗ trợ file: vob,mpeg4...

vậy khi bạn ghi phải convert sang các định dạng hỗ trợ.

bạn có thể dùng nero vision để ghi. nero vision sẽ tự chuyển sang theo ý bạn

còn với máy tính thì đuôi nào cũng dk .

còn chuyện sub add vào phim thì bạn nên dùng phần mềm E.M total video convert có chức năng add sub cứng vào film rồi ghi ra đĩa như bình thường
By ilu4e_2t
#437303 viengachden3d Mình vừa copy sang máy khác và chạy k cần file sub mà. nhưng k hiểu sao burn ra đĩa lại bay đi đâu,mình sợ film sub và film k khớp không bạn à. nếu bạn copy sang máy khác thì cả softsub và hardsub đều như nhau. nhưng ví dụ khi convert thì hardsub thì phim mới có phụ đề gắn vào, còn softsub thì chỉ còn phim thôi không có phụ đề

nếu muốn add sub vào mà sub không có effect thì dùng total video converter cũng được. còn nếu có effect thì dùng Megui hay starip
By ablyboy
#437304 dieuts theo tui thì có khả năng bạn add sub không phải là hardsub mà có thể chỉ là softsub nên khi burn thì không có sub viengachden3d Mình vừa copy sang máy khác và chạy k cần file sub mà. nhưng k hiểu sao burn ra đĩa lại bay đi đâu,mình sợ film sub và film k khớp dieuts không bạn à. nếu bạn copy sang máy khác thì cả softsub và hardsub đều như nhau. nhưng ví dụ khi convert thì hardsub thì phim mới có phụ đề gắn vào, còn softsub thì chỉ còn phim thôi không có phụ đề

nếu muốn add sub vào mà sub không có effect thì dùng total video converter cũng được. còn nếu có effect thì dùng Megui hay starip Đúng như bạn dieuts nói, khi bạn add sub vào file mkv như vậy chỉ là soft sub, chuyện chép sang máy tính khác thì dĩ nhiên nó cũng đọc được cái softsub này, còn khi burn ra dĩa thì chương trình burn sẽ không tự add softsub đó vào cho bạn vì thế burn ra dĩa thì không có sub là phải.

Cách giải quyết là làm thành hardsub luôn rồi mới burn. Cách làm thì bạn dieuts cũng vừa đề cập.
By Duante
#437305 Nhưng mình đâu có copy file sub sang đâu,copy nguyên film vừa add hardsub,chay hiện sub, còn softsub mà copy nguyên film sao hiện sub được hả mấy pro
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym