Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By yeumaingannam_girl1983
#433293 Em đang rất muốn chuyển đổi các file Video của em (như FLV,MPGE..) sang đuôi .DAT để update vào đầu VOD KARAOKE. Mà bây giờ ghi Video ra đĩa để lấy file .DAT thì rất tốn kém về tiền và thời (gian) gian.

Em vừa thử search rất nhiều nhưng vẫn chưa có cách nào. Có mỗi cách của 1 bác là dùng Nero tạo file .img rồi dùng Utraiso lấy file .DAT nhưng Bác đó nói không rõ lắm mà Phần mềm lại không thấy trả lời nữa. các bạn pro có cách nào giúp e bằng tất cả thủ thuật lẫn mẹo để chuyển đổi Video sang file .DAT được không e rất cần (chưa có phần mềm Convert nào chuyển được sang đuôi đó ).. nếu ai giúp được e Thank lắm lắm
By Ruby_Thanh
#433315 Bạn thử dùng phần mềm này xem: OJOsoft Total Video Converter

Hướng dẫn dùng:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Ở đây thì bạn nên làm step 3 trước step 2 vì lúc click vào Edit thì nó sẽ hiện ra bảng,phần Extension bạn chọn .dat là được.

Cr-ack thì bạn tìm trên Google nhá
By hanhnhinl
#433389 Thank 2 Bác nhiều lắm em vừa làm được rồi huhu vui quá. anh Mod ơi Close Topic này lại anh nhé
By Zack
#433409 Đây là kinh nghiệm bản thân mình, bạn có thể tham khảo:

1. Nếu là file video không phải .mpg, bạn dùng phần mềm chuyển về dạng .mpg (hay .mpeg)

2. Bạn đổi đuôi file từ .mpg (hay .mpeg) sang .DAT

3. Sử dụng tùy ý

Cái này mình vừa thử, vì ngày xưa nhiều chương trình không đọc được file .DAT mình đổi nó thành .mpg vậy là nó đọc được!!!
Kết nối đề xuất: