Sydney

Của chủ thớt thế nào ấy chứ, CPU và Ram của mình có cao đến mức đó đâu, mặc dù mở 2 TAP liền

nga_n81

Lại chủ đề muôn Thuở Dùng cả 2 là ổn nhất .. mỗi cái có 1 điểm mạnh. GC nhẹ còn tốc độ ngang FF

nguyenduyduhv

FF thì Ngốn ram, nhưng bù lại có ngốn ram mới chạy plugin flash nhanh được. 1 cách để các bạn không muốn bị ngốn ram thì giảm thiếu tối đa chức năng ghi nhớ của FF cũng như dữ liệu cá nhân, tui nghĩ nó sẽ giảm thiểu ram 1 phần không nhỏ. Còn GC thì tui cũng vừa dùng 1 thời (gian) gian khá dài và có cảm nhận là không được hỗ trợ nhiều như FF, trình duyệt cảm nhận của mình thấy GC cũng chậm hơn 1 chút ít.

quangvinh751194

Thân thiện vẫn là FF ấy vì nó đơn giản.

Chủ thớt post hình không chuẩn, nhìn vào biểu đồ thấy rõ ràng FF mới vừa mở lên thì chụp hình rồi.

Nếu mở nhiều tab thì hẳn GC sẽ chiếm RAM cao hơn FF.

Đây là hình tham khảo:

Nguồn

phuong_viet

vớ vẩn quá, CPU usage thay đổi liên tục chứ có phải lúc nào cũng 63% với 3% như hình chụp đâu

CÒn chrome khi hoạt động nó chia ra nhiều process nhỏ chứ không hiện 1 dòng như FF, bạn cộng hết các dòng lại mới ra kết quả đúng chứ không phải 41mb đâu

bobby_6590

FF tuy hơi xấu nhưng ổn định hơn, mình nhiều lần dùng thử chrome thấy KẾT nhưng vẫn dùng FF

ngoc_anh_111

Chiếm nhiều ram chút nhưng nếu hiệu quả và load web nhanh, mượt thì chấp nhận được

ducky_duck3108

mê nhất ff ở màn addons bao năm nay xiêu lòng vẫn vì thế, giờ nghiện rồi.. k bỏ được, k bỏ được

Ruhdugeard

CPU còn tùy vào trang nào, Firefox ngốn RAM là do firefox khi mới khởi động sẽ kéo theo em plugin-container.exe nữa sẽ là siêu ngốn.

Chrome cũng kéo theo nhưng lại chia nhỏ ra thành nhiều phần ~ nhìn tưởng là ngốn thường nhưng lại ngang bằng FF, căn bản Google còn đầu tư cho em Chrome một cái Taskmanager riêng để tối ưu hóa RAM ~ Dùng thời (gian) gian lâu thử nghiệm sẽ thấy FF dẻo dai hơn Chrome.

Muôn đời khắc tên Firefox

thlinh88

Bác này nghi test không công bằng lắm. Bác phải đợi 1 lúc, khi cả 2 trình duyệt đều load hết mới so sánh được chứ, mới ban đầu load thì chrome hay FF đều vít ram và CPU lên như nhau cả, quan trọng sau đó, ram và CPU có tụt xuống không thôi, nếu sau khi load xong FF vẫn thế kia thì mình nghĩ bạn thay CPU được rồi, làm gì có chuyện. Mình công nhận Chrome mượt hơn FF chứ không phải nhẹ hơn, còn nhanh thì FF nhanh hơn chrome. Mà rõ kìa, trong 4 hình, hình 2 và hình 4 của bác còn cho thấy FF nhẹ hơn CHrome cơ. FF 93mb ram và 0% CPU, chrome chiếm 83,684mb ram chứ không phải 41mb ram và 2% CPU, bộ bác nhìn có 1 tiến trình chrome à Nhìn biết bác dìm hàng mà Hình FF mình 2 tab nè :

nhOx_hon3y

chrome load nhanh hơn.ff thì ổn định hơn. mà chuyện này vừa có một số trang đánh giá và so sánh rồi mà

Các chủ đề có liên quan khác