HƯỚNG DẪN CÁCH CÀI và SỬ DỤNG VMware Workstation 8.0.0

bạn mới active thôi chưa cài windows -> máy ảo không có hệ điều hành nên mới có con trỏ nhấp nháy như vậy

muốn chạy được bạn phải cài hệ điều hành

1 : cài từ đĩa windows file iso.(cách này lâu nên mình không xài)

2 : cài từ file ghost .

bạn active xong , đưa file ghost vào máy ảo rồi ghost là được .Muốn đưa file ghost vào máy ảo thì bạn phải share ổ đĩa giữa máy ảo và máy thật.

Có thể dùng cách ghost bằng usb cũng được .dùng hirenboot 15 sẽ có thêm phần hỗ trợ boot từ usb (không cần chỉnh BIOS máy ảo)

pe_su_gl_16

thank bạn,mình cài windows thì được chứ cách ghost thì làm mãi mà chẵng được,hixxxxxxxx...........

ruby_chun

jailbreak thank bạn,mình cài windows thì được chứ cách ghost thì làm mãi mà chẵng được,hixxxxxxxx........... sao ghost lại không được bạn ? Bạn thử lại xem. Cứ làm như trên máy thật. Ok mà.

Milbyrne

jailbreak thank bạn,mình cài windows thì được chứ cách ghost thì làm mãi mà chẵng được,hixxxxxxxx........... bạn trình bày từng bước theo cách mà bạn làm , mình sẽ lũy ý dễ hơn

namdinh

Thank chủ topic vừa chia sẽ, bài viết hay

tyt_leng

bạn muốn sử dụng hiren boot hay bất kì 1 chương trình, nếu chưa chắc chắn lắm thì xài trên máy ảo dùng VWware trước nhé, sau khi thành thạo thì làm trên máy thật.

bạn có thể tạo 1 cái usb đa chức năng để cứu hộ, sau đó vọc luôn trên máy ảo cho nhuyễn luôn

hoahanhdao94

1 bài viết rất hay và chi tiết!Hay lắm bạn!

Các chủ đề có liên quan khác