sihoang3000

Chắc phần lớn các bạn đều dùng IDM để tăng tốc download. Thiệt là bực mình khi đang tải 1 file có dung lượng lớn ( vd : Phim, game..) mà mạng lại bị đứng giữa chừng. Nếu là các trang web thông thường thì có lẽ không sao, nhưng khi down từ các trang như mediafire, filesonic,.... bạn sẽ không thể bấm nút resume để down tiếp được, rất hay gặp thông báo này:

Khi đó có lẽ nhiều người sẽ remove file đó và tải lại. Thật ra bạn vẫn có thể tải tiếp file đó bằng cách như sau:

Bước 1: Click phải vào file đang down dở, chọn "refresh download address", chọn OK

IDM sẽ tự động chạy tới trang web mình download và hiện lên 1 cái bảng waiting nho nhỏ

Bước 2: Bấm vào đường link đó là ok

Lưu ý: các bạn có thể làm cách này nếu cách trên không hiệu quả:Bật "drop targe" bằng cách click phải vào biểu tượng IDM ở taskbar, bấm chọn "show drop targe" hiện dấu tick là ok

Kéo thả đường link vào hình cái giỏ hiện ở dưới

Hai cách trên đều được, khi các bạn thấy hiện thông báo này thì ok

Bước cuối: Click phải vào file down dở và chọn "resume download" bình thường

Xong rồi đó. các bạn có thể áp dụng cách trên cho các file down dở mà resume báo lỗi như trên, đảm bảo working 100% hay dùng cách truyền thống là remove và ngồi chờ lại từ đầu. Tùy các bạn chọn.

Chúc các bạn dzui dẻ trong năm mới.

Nhớ thanks động viên em nghe. Mong các bạn hưởng ứng

Xem thêm
Hướng dẫn cách Resume download link Tenlua 4share

yeu_de_hoc_yeu

Kéo thả đường link vào hình cái giỏ hiện ở dưới

Hai cách trên đều được, khi các bạn thấy hiện thông báo này thì ok

nó vẫn bắt down lại từ đầu ,ko hiện ra thông báo gì hết ,tui dùng idm 6.07,chán idm thật ,mặc dù resume capability nó ghi yes nhưng rớt mạng cái là phải down lại từ đầu ,thik file torrent hơn

scorpio_izz

nó vẫn bắt down lại từ đầu ,ko hiện ra thông báo gì hết ,tui dùng idm 6.07,chán idm thật ,mặc dù resume capability nó ghi yes nhưng rớt mạng cái là phải down lại từ đầu ,thik file torrent hơn Down từ host nào vậy bạn, mình thấy cái này rất hiệu quả mà bạn.

Nếu bạn vừa chọn trình duyệt dùng để click vô link down trong mục option thì không nên phải bật drop targe

nữa, chỉ cần click vào đường link lại thôi.

deathnoteetou

Down từ host nào vậy bạn, mình thấy cái này rất hiệu quả mà bạn.

Nếu bạn vừa chọn trình duyệt dùng để click vô link down trong mục option thì không nên phải bật drop targe

nữa, chỉ cần click vào đường link lại thôi. mình down từ mediafire ,click vào đường link hay bật drop targe thì cũng down lại từ đầu

ti_love_2202

có nhiều host không cho hỗ trợ resume kiểu trên, khi down mấy fim í í tới lúc chót sợ nhất dis giữa chừng

vannho2610

File nào không resume được, bạn thử đưa lên đây, anh em sẽ tìm cách resume cho. Đa số là resume được hết, mặc dù độ phức tạp có hơi khác nhau

VoPhongHieu mình down từ mediafire ,click vào đường link hay bật drop targe thì cũng down lại từ đầu Được mà, mình ví dụ = mediafire mà bạn, bạn xem thử có thiếu bước nào ko?

---------- Bài thêm lúc 19:54 ---------- Bài trước là lúc 19:54 ----------

j4cks0n_1st Ảnh die rồi hả? Sorry, để post lại. Thanks vì vừa nhắc mình

---------- Bài thêm lúc 20:08 ---------- Bài trước là lúc 19:54 ----------

depzaimegai có nhiều host không cho hỗ trợ resume kiểu trên, khi down mấy fim í í tới lúc chót sợ nhất dis giữa chừng 70% host đều hỗ trợ chuyện này. Các host mà bạn nói không hỗ trợ ấy chỉ cần có accout pro là tốt hết, đều có khả năng nối file down tiếp

tctuvan

Trích dẫn từ kienkiss98:
Lỗi :(:worried::worried::worried::worried::worried:

Lỗi gì vậy? nêu cụ thể mình giúp cho.
Và bạn muốn resume ở trang nào, một số trang không thể có cách nào để resume, chỉ có thể download từ đầu

Các chủ đề có liên quan khác