cumeoden.4mat

Tui đang dùng PowerCHM 5.7 để tạo ebook. Những file doc tui vừa chuyển thành file html để tạo ebook. Khi làm ebook thì hiển thị hình ảnh rất tốt, nhưng khi complite thành file *.CHM thì lại không hiển thị dc hình ảnh. Mà thay vào đó là 1 hình chữ nhật nền trắng, vừa với kích KẾT ảnh, bên góc trên-trái còn có ô vuông và dấu "X" màu đỏ bên trong ô vuông đó. Xin hỏi cách khắc phục ntn ?

Hình ảnh :

leanhhung39

Bạn thử vào Registry tìm đến khóa MaxAllowedZone để set lại giá trị cho nó từ 0 đến 4 theo đường dẫn sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Microsoft \ HTMLGiúp \ 1.x \ ItssRestrictions.

Nếu không có khóa đó thì tạo 1 value MaxAllowedZone trong ItssRestrictions, kiểu DWORD.

Tùy từng hệ diều hành nó sẽ Apply theo giá trị là 0 hay 1 hay 2 hay 3 hay 4. Với XP SP2 thiết lập giá trị là 4

minhnlyb Tui đang dùng PowerCHM 5.7 để tạo ebook. Những file doc tui vừa chuyển thành file html để tạo ebook. Khi làm ebook thì hiển thị hình ảnh rất tốt, nhưng khi complite thành file *.CHM thì lại không hiển thị dc hình ảnh. Mà thay vào đó là 1 hình chữ nhật nền trắng, vừa với kích KẾT ảnh, bên góc trên-trái còn có ô vuông và dấu "X" màu đỏ bên trong ô vuông đó. Xin hỏi cách khắc phục ntn ?

Hình ảnh :
Hic tui cung bị như thế.Ai vừa xài phần mềm này rồi share kinh nghiệm cho tui với.Thiết kế cái ebook chán chê rôi khi complite ra thi ngã ngửa ra...