kIrA1_hl

Lần trước mình biết đến phần mêm này khi mình xem phim Hàn, công nhận là mấy anh chị ấy làm đẹp thật. Mình cũng thử nghiên cứu để làm nhưng....khó quá! rất kỳ công mà hiệu ứng không đẹp..phải nói là rất củ chuối mới đúng rồi một đống vấn đề không hiểu, không biết làm thế nào chỉ mong có một người chỉ mình thì chắc cảm kíp muốn khóc quá keke

Và hôm nay mình giúp các bạn có được sub kiểu karaoke tuyệt cú đẹp mà đơn giản, bạn không nên phải hiểu gì hết, không cần biết gì cả bởi vì chúng ta sẽ sử dụng code do mấy anh chị sẻ chia.

p/s: Mình xin Thank tất cả tất cả người, tất cả người thật tốt khi sẻ chia cho tất cả người. Có một số mình không ghi nguồn.

Bắt đầu thôi.

+ Đầu tiên mình nói rõ nhé: Aegisub chỉ tạo ra file phụ đề thôi, nó ở giêng bên ngoài không gắn vào video đâu.

+ Để gắn nó vào video thì cần dùng phần mềm khác trợ giúp (format factory, total video convert). Mình thì dùng totalconverter vì trước giờ dùng nó để đổi định dạng file giờ làm cái này nó cũng hỗ trợ luôn, phần mềm này đa nắng lắm đấy. Total Video Converter 3.71

Các bước cụ thể

- bạn cần down bản mới nhất của Aegisub nhé, bản mới nhất có hỗ trợ tiếng Việt đấy. Rất dễ dùng nhé! (cài đặt mình không nói nữa nhé!)
Ai chưa có vào đây download

- Bạn down code mấy style mà tất cả người sẻ chia trên mạng về nhé .
Karaoke Effect Template Aegisub Created by pyointa2001)

Băt đầu bạn mở style trên ra bằng Aegisub nhé!

Sau đó chỉnh sửa sub, copy lines, thêm thắt như ý muốn vào các dòng tiếp theo phía dưới.

Lưu ý:
Các dòng sub đều chứa các code, bạn phải giữ các dòng code đó khi chỉnh sửa, chỉ thay đổi phần Nội dung sub thì mới hiện được đúng như style mẫu.

Xong xuôi thì Vào tự động (Automation)

Chọn Apply karaoke template (Áp dụng karaoke template)

Đợi nó chạy xong bạn chọn vào nút chính chọn xuất phụ đề. Bạn nhớ chọn nơi lưu cho dễ nhớ nhé xíu còn gắn cố định nó vào video.

Bước Gắn Hardsub

Tiếp theo mở Total converter
lên chọn newtask -> chọn import video bạn cần làm sub đẹp đẹp này vào hem.

sau đó lựa chọn định dạng cần đổi sang.

cuối cùng là kết quả.

Vừa mình chỉ dẫn các bạn tạo ra sub kiểu karaoke rất đẹp nhờ vào các anh chị khác sẻ chia code.

Bây giờ để biến nó thành bài hát của bạn thì chỉ cần xóa các dòng trong bài hát của sub đi và thay vào đó là bài hát của bạn, căn thời (gian) gian cho hợp lý chút thế là okey. Bạn vừa có một video lung linh với style đẹp như mong đợi mà chẳng cần hiểu những cái cái khác hờ hờ...

Nếu bạn nào chưa biết thay bài hát trong sub thành bài hát của mình và chỉnh thời (gian) gian thì lần sau mình chỉ cho. Mình làm được cái này thôi vui muốn chết. Mấy bữa nữa làm cái video clip của mình rồi thêm cái này vào nữa chắc lung linh lắm để ngắm thôi cũng thich, ghi ra CD đém "bán" kaka

Share thêm 1 số style đẹp của Aegisub

Rất đẹp phải không..! Thử đi nhé.

Còn ai dùng format factory thì làm tương tự.

Bổ sung........
Làm sao để xuất ra aegisub thành 1 video hoàn chỉnh với format factory

Làm sub tuyệt đẹp với Aegisub - không quan, không cần biết, không cần học cứ thế làm làm ^^

cái file dow về đuôi ass

coleminhdaquen

Làm sub tuyệt đẹp với Aegisub - không quan, không cần biết, không cần học cứ thế làm làm ^^

umm bạn mởi file đó lên rồi chọn mấy dòng như mình nói ở trên là thấy được hiệu ứng của nó ngay a.

Mannie

Đuôi ass là đuôi sub mà bạn ^^

phan.akira

Thanks bạn nhìu nhìu. Cách này của bạn hay wá. T ngồi tu luyện aegisub mấy ngày thấy đau đầu wá. hiệu ứng này đẹp hơn khối lần mấy cái mình học được & viết ra.

---------- Bài thêm lúc 09:50 ---------- Bài trước là lúc 09:45 ----------

Àh! các bạn ai sưu tầm được nhìu code thì post lên nhé.

uyenchuongsgn

rất hay! thank bạn vừa sẻ chia. đang cần dùng để làm cái video cho đứa bạn

quangvinh_1192

Chia sẻ chỉ dẫn bằng video

3 part có cả Encode

crazy_angel

có cái này mình tử biên tập clip sub riêng cho mình rùi thanks share

greenapple_xox

cái này rất hay đó

duongthang_2004

Cái này rất hủ dụng....mình có thử làm....mà làm hoài khó wa' Thank bạn rất nhiều

Siarl

jadebleu Cái này rất hủ dụng....mình có thử làm....mà làm hoài khó wa' Thank bạn rất nhiều Nếu không biết tự viết code hiệu ứng thì đi copy của code của người khác! He!

Wacleah

vậy làm sao đựoc 1 dòng trên cùng sub karaokoe, còn hàng dưới là sub việt như bản này nè

- bạn cần down bản mới nhất của Aegisub nhé, bản mới nhất có hỗ trợ tiếng Việt đấy.

Có link down ko

hoangngoctruu

Đánh dấu tìm hiểu sau. mai dow. có gì nhờ bạn chỉ giáo

Brochan

Hướng dẫn cách sửa text với, toàn code tìm mãi mà không biết cách @@

ayyocan_nang

Phần mềm yahoo: quyttht

Mình se~ HD cac ban agisub va add sub wa teamview.

Thanks.

Chaim

wangngo Nếu bạn nào chưa biết thay bài hát trong sub thành bài hát của mình và chỉnh thời (gian) gian thì lần sau mình chỉ cho.

![/I] \

bao giờ bác mới có thời (gian) gian chỉ cho tất cả người cái này bác ơi.

ximuoi17_bmt

bài viết hay

Farris

chài nói đi nói lại tui chả hiểu gì hết trơn lun. Thế trốt hạ là bác chủ thớt có link down cái phần mềm đó không :O share cho anh em coi nào. Công nhận bài viết rất hay và có ích mừ

Các chủ đề có liên quan khác