jelly0110

Tình hình là em không thể lưu được bất kì cái j trong laptop của em nữa rồi ((

máy em có cài deepfreze, em vừa dow mấy cái soft trên ketnooi.com/forum chúng ta, dùng mấy cách pro gỡ mà không hiểu sao máy em vẫn không chịu lưu huhuhu (

bấm ctrl shift alt F6 không hiện j cả ( bro nào giúp em với, giờ cứ bật máy là lại phải dow lại. Dạo trước ở task bar thì có hiện hình con gấu giờ làm theo các bro nó còn không hiện lên nữa cơ huhuhu, em vào C-> programe file và xóa tất cả cái file deepfreze đi rồi mà vẫn không lưu ( các bro đọc kĩ và giúp em với, giờ em khổ lắm, cứ onl là lại phải dow lại từ đầu huhuhu

---------- Bài thêm lúc 18:19 ---------- Bài trước là lúc 17:51 ----------

em thử dùng cách là dow 1 bản deepfreeze khác (cùng phiên bản or cao hơn) rồi cài lại sau đó gỡ bỏ xem có được không nhưng mà khi dow bản mới đó về, setup nó thì nó báo là : Deepfreeze must be disabled before install/unistall can process ạ (((( giờ em không biết phải làm sao nữa, các bro chỉ giúp em với ( em không muốn cài lại windows đâu huhuhu

dùng bản mới hơn sao mà remove được cái cũ hã bạn? vậy bạn ra ngoài tiệm NET rùi bạn cài bản mới vào remove cái cũ đặt pass cho riêng bạn thì chủ quán đó pó tay à @@ fải tháo băng ra roài thì làm j mới làm dc nè

mà deepfreeze bạn xài là phiên bản bao nhiêu nè 4 5 or 6, nếu muốn phá băng 4 5 thì rất dễ có phần mềm undeepfreeze chạy chương trình xong đăng nhập vào deepfreeze k cần pass và tắt deepfreeze remove nó là xong, còn bản 6 trở lên thì hơi khó chịu phải dùng cách cao tay hơn bạn ạ

Cách xử e nó đây:

au Khi giải nén chạy file DeepFree.sfx để tiến hành gỡ bỏ deep freeze

Bấm vào nút Login để đăng nhập với tài khoản có sẵn

Tiếp tục nhấn vào nút Cr-ack để bắt đầu . Bấm vào nút Cr-ack 1 lần nữa để hoàn tất.

Bây giờ bạn dùng tổ hợp phím Crtl + Alt + Shift + F6 để mở deep free

Hiện ra bảng login. bạn không cần điền mật (an ninh) khẩu mà sẽ nhấn vào OK để vào thẳng Menu của chúng

Boot Frozen : Đóng băng

Boot Thawed on next 1: Mở không đóng băng sau 1 lần khởi động lại máy

Boot Thawed : Gỡ bỏ đóng băng vĩnh viễn

các bạn chọn 1 trong các lựa chọn trên rồi nhấn OK và restart lại máy

Chú ý : sau khi khởi động lại máy bắt buộc bạn phảichạy lại phần mêm UndeepFree để cho windows có thể hoạt động trở lạibình thường.

còn phá cái deepfreeze phiên bản zưới 6 là 5 thì e nó đây đơn giản tương tự cái trên chỉ cần bật lên là nó hiện ngay cái bảng chỗ Boot Frozen, Boot Thawed on next 1.... liền cứ thế mà mở rùi restart máy và remove nó là xong ^^

mong bạn có kết quả tốt

Các chủ đề có liên quan khác