XE_XE

Bạn nào pro về phần mềm làm ơn giúp mình trả lời câu hỏi này được ko?

1) Trước đây, mình dùng IDM thì IDM luôn tự bắt link down clip trên net. Clip nào cũng bắt được hết, kể cả chỉ cho xem online. Dạo này mình chợt để ý thì o thấy bắt link được nữa. Những lúc muốn down về mà o bít làm thế nào???

2) Thêm nữa, dạo này không bít có phải do mình chạy chương trình nào không mà không thể nào nghe nhạc trực tiếp trên net được mà toàn xuất hiện hộp thoại bắt down về. Mình vừa thử khá nhìu trang như mp3.zing hay nhaccuatui,... đều bị như vậy. Clip cũng bắt down về, o xem online được nữa. Giờ hầu như chỉ xem onl được ở youtube còn nhạc thì hoàn toàn o nghe trực tuyến được.

Rất mong hồi âm của các chuyên gia!

changhieu2002

cái 1 thì bạn nên update trình duyệt cho mới nhất nếu là FF thì update IDM CC cho nó bản new, rùi update IDM mới nhất lun là nó sẽ bắt link lại như cũ, nhưng nhớ là fái tháo toàn bộ IDM cũ ra = trình unstall k thì các thiết lập cũ vẫn còn nó vẫn ih như cũ,

còn cái 2 thì cái đó là do nó tự động bắt link nhạy wá đó mà ^^ nếu mún tắt thì về sau mún down cái j đó thì fải tự làm thủ công nhé ^^ wa topic này của mình để tham khảo nè mình vừa post rùi đó

mong bác có kết quả tốt

Nicky

thank bạn rất nhìu vì vừa trả lời cho mình

nhưng mình muốn hỏi thêm là hai cái câu hỏi của mình có liên quan gì tới nhau không? vì 1 cái là muốn bắt link, còn cái kia là o muốn bắt

và nếu mình làm theo cả hai cách bạn chỉ thì nó có ảnh hưởng gì với nhau o?

Ah, bạn có link của IDM CC mới nhất cho Firefox 8 ko? mình có down bản IDM CC 7.3.10 về nhưng đó là file đuôi .xpi và mình o bít dùng chương trình nào của Wins chạy file đó, nói chung là đang bó tay

pe_pe

Bạn trên kia nói đúng rồi, do cái IDM CC nó không KẾT hợp với phiên bản mới của ff nên thế, bạn down bản mới về cài vào là được.

Với FF8.01 thì mình cũng đang dùng IDM CC7.3.10 , chạy tốt , bạn down file *.xpi về rùi chỉ cần kéo nó thả vào FF là nó sẻ cài đặt liền ak

nhuy201

trường hợp này cũng tương tự mink ngày xưa. làm đủ cack kể cả down IDM mới toanh về cũng không được. mình chọn giải pháp là Gost hay là cài lại windows thì ok.

ai pro hơn thì giúp bạn ý đi.

---------- Bài thêm lúc 13:15 ---------- Bài trước là lúc 13:13 ----------

2 trường hợp kia là 1 đấy. cùng do một lỗi. nhưng mink không bít fix lỗi thế nào

sinhradeiu119

Lucy14

Ah, bạn có link của IDM CC mới nhất cho Firefox 8 ko? mình có down bản IDM CC 7.3.10 về nhưng đó là file đuôi .xpi và mình o bít dùng chương trình nào của Wins chạy file đó, nói chung là đang bó tay Bạn nhấn chuột phải vào file .xpi đó, chọn Open with --> chọn Firefox là ok mà.

q_thangdhkt

Bạn vào đây và làm theo chỉ dẫn nha, chỉ cần add IDM cho friefox là sửa được cả 2 lỗi trên.

rainbow_139

Mình dùng Chrome thi thoảng cũng không tự bắt link. Vào Idm thiết lập lại chọn đường dẫn tới Chrome là ok ngay

Các chủ đề có liên quan khác