hoangdung_tk12

Dạ này chả hiểu sao e download = IDM 5.19 lúc bắt đầu rất ổn, nhưng càng về sau tốc độ càng giảm thấy nản,tốc độ download trung bình của em là 200kb/s vs MF thì bt 10 phút là xong 100mb vậy mà đến lúc còn co 2mb thì tốc độ giảm xuống 1 --> 2 kb/s thấy time bị kéo dài thêm chục phút nữa,hầu như cái download cái nào cũng bị thế.

Pro nào biết cách sửa thì chỉ giáo đàn em với,trước đây em có bị thế bao h đâu chẳng hiểu lỗi ở đâu nữa.

kinhquoc_88

Có lẽ là do đường truyền thôi , muốn biết bạn thử down bằng phần mềm khác xem , vd như orbit

hoabinh_a20

đường truyền em bình thường không sao cả nhưng cứ về đoạn cuối lúc còn khoảng 1-->2 % là tốc độ giảm thẳng xuông xấp xỉ 2kb/s thế là đang còn 1 phút nó kéo dài ra 10 phút nữa,hix hixx

Tremayne

Mình cũng gặp phải trường hợp như bạn, vẫn đang tìm cách khắc phục mà chẳng thấy ai hiúp hết, hic

Brady

bạn thử down bàng trình duyệt xem sao ( nhấn Alt trong khi click chuột vào link download)

nếu đúng hiện tượng trên thì do đường truyền rồi

jn_xjnh_online

Mình dùng IDM thấy nó có 1 vấn đề là không cho nghe nhạc trên web nếu như không down bài nhạc đó về ( ví dụ mình vô nhaccuatui.com khi mở 1 bài nhạc lên nó không cho load nhạc mà cứ bắt phải down về mới nghe được trong khi nếu dùng soft hỗ trợ down load khác thì không bị ) bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với...

thuy_duong2207

4room1 Mình dùng IDM thấy nó có 1 vấn đề là không cho nghe nhạc trên web nếu như không down bài nhạc đó về ( ví dụ mình vô nhaccuatui.com khi mở 1 bài nhạc lên nó không cho load nhạc mà cứ bắt phải down về mới nghe được trong khi nếu dùng soft hỗ trợ down load khác thì không bị ) bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với... vào idm ->options->files types -> bảng automatically start downloading...-> xóa file name mp3 đi

cách đơn giản hơn là cài idm 6.x hay dùng trình duyệt firefox

zimkaka Dạ này chả hiểu sao e download = IDM 5.19 lúc bắt đầu rất ổn, nhưng càng về sau tốc độ càng giảm thấy nản,tốc độ download trung bình của em là 200kb/s vs MF thì bt 10 phút là xong 100mb vậy mà đến lúc còn co 2mb thì tốc độ giảm xuống 1 --> 2 kb/s thấy time bị kéo dài thêm chục phút nữa,hầu như cái download cái nào cũng bị thế.

Pro nào biết cách sửa thì chỉ giáo đàn em với,trước đây em có bị thế bao h đâu chẳng hiểu lỗi ở đâu nữa. bạn dùng mạng nào? Nếu dùng megaVNN thì mấy hôm nay rất hay bị như vậy, kể cả ban đêm.

the_rain

mình dùng FPT,trước download rất bình thường mấy hôm nghịch cài lại idm bây h không hiểu làm sao,nghe nhạc đọc báo vẫn bình thường mỗi tội lúc download rất là bực.Trước down nhạc chạy phát xong luôn bây h toàn phải chờ gần 1 phút mới xong 1 bàimà cứ đến đoạn 98,99% mới bị đến nản luôn down film thì thôi rồi.

Pro nào biết cách sửa ko!

phanhoanghai vào idm ->options->files types -> bảng automatically start downloading...-> xóa file name mp3 đi

cách đơn giản hơn là cài idm 6.x hay dùng trình duyệt firefox mình dùng IDM 6.01 buil 6 với lại toàn dùng FF nè nhưng lại bị thế mới ác chứ, nhưng làm theo cách của bạn thì được rùi, thân !

yvonneyk

ongtrum2010 bạn dùng mạng nào? Nếu dùng megaVNN thì mấy hôm nay rất hay bị như vậy, kể cả ban đêm. sao megaVNN bây giờ lại bị thế , mấy hôm nay mình lướt web vẫn mượt như bt nhưng download từ mấy trang như rapidshare,mediafire...thì rất chậm so với tất cả khi

Kamron

bạn thử chỉnh cho tốc độ doawload xem,nếu việt hóa rồi thì vào cài đạt cài chia nho 16 lần

xem

tốc độ download ngoài thuộc vào đường truyền ra còn tùy thuộc vào server download là ở đâu và thời (gian) gian nữa, theo tui trước 9g sáng là tốc độ download nhanh nhất.

gonsai92

Máy laptop mình cũng đột nhiên bị hiện tượng là down rất chậm.

Nhà mình xài vnpt.

Bình thường mình down trên mediafire với tốc độ khoảng 190kb/s nhưng mấy ngày nay không pít máy bị gì mà toàn dưới 30kb/s.

Mình tức quá mở cái máy bàn lên down thử (cùng modem với máy laptop) thì vẫn là 190kb/s, chuyển xuống down trên máy laptop thì vẫn bị chậm dưới 30kb/s. (tất cả đều down trên mediafire)

Ai pít chỉ dùm mình cái nha.

thutinh_online

Tốc độ down bằng IDM của mình trung bình khoảng 250KB/s, nhìn chung là ổn Mình đang dùng Viettel gói HomeN 230k/tháng

funny_boo_kute

hix hix,ai chả biết là down được tốc độ nhanh,nhưng cái vấn đề về cuối nó chạy mới lâu,cái này chắc không phải là do mạng không ổn định đâu,nhà em gói 275k nhưng 1 người dùng thì có sao đâu chứ.Down bộ film 450 mb đến đoạn 98% tụt xuống 2kb/s thế là chờ thêm gần tiếng mới down xong chứ nếu cứ bình thường ổn định thì vừa 5 phút

tốc độ IBM của bác rất chậm thì chắc do nó bị lổi đường truyền hay là xài lâu wa bị hư rui cung chừng hay có thể nhà mạng chơi gian lận giảm tốc độ đường truyền cũng chừng????????

nh0k_mjk0

phanhoanghai vào idm ->options->files types -> bảng automatically start downloading...-> xóa file name mp3 đi

cách đơn giản hơn là cài idm 6.x hay dùng trình duyệt firefox Đúng rồi, theo lời ông vậy thì tải nhạc mp3 trên các host sẻ chia như mf thì khi nhấn download thì idm không hiện mà chỉ trình duyệt tự tải về, nếu lỡ là nhạc mấy chục MB thì sao trời. Tốt nhất là vào Download , Option, chọn Edit của Cutomize IDM download panel in browser, chọn Don't capture download from web-players automatically. Thì bạn vừa nghe được trên trình duyệt vừa tải được mp3(nhớ gõ mp3 vào mục file types giùm cái)

Các chủ đề có liên quan khác