tri_ctyflp

cho em hỏi là có chương trình nào hỗ trợ ghi trực tiếp file MKV ra DVD mà vẫn giữ chất lượng không ạ,không giảm dung lượng,độ phân giải

truongmynga_dx

Để lưu trữ thì bạn cứ burn dạng DATA cho nhanh.

MKV là định dạng file vừa được nén nếu đầu đĩa DVD không hỗ trợ định dạng này bạn buộc phải convert sang định dạng khác.

Theo những gì mình biết thì mức độ nén của file mkv là khá cao (so với dạng tập tin nén mà đầu đĩa dân dụng đọc) nên sau khi convert dung lượng sẽ lớn hơn file gốc nhiều

=> Cách tốt nhất để giữ nguyên chất lượng và dung lượng bạn nên sắm một đầu đĩa HD chuyên dụng. Cai này hỗ trợ giải mã mkv.

cho em hỏi là dùng chương trình gì convert thì tốt ,nero có nhận được file MKV này burn ra DVD được không hay phải convert nữa

heo_con_way_pha

dùng MEGUI encode sang dạng AVI hay mp4 rồi dùng Nero burn ra đĩa bình thường thôi .cách này hay nhưng sẽ rất mất thời (gian) gian . máy cùi ngồi đợi nó encode chắc mất vài ngày mất

Twrgadarn

burn file MKV sang đĩa DVD quả là 1 kì công bạn ạ, nói chung là rất tốn thời gian, và đòi hỏi máy phải có cấu hình cao, hoạt động liên tục...và còn nhiều thứ khác nữa

Claud

bạn có thể dùng phần mềm convert X to DVD, mình vẫn xài tốt lắm, còn có thể đưa file mp4 vào DVD nữa

Bạn dùng TVC convert cũng dc , soft này convert khá ổn

Bạn down

Trong đó có cả key nữa rồi đó

Chúc bạn thành công

anh96nh

Bạn thử cách này xem được không, gồm 3 bướcbạn làm theo trình tự nhá)

1. Bạn download phần mềm : MKV to MPEG converter ( hay là phần mềm nào có thể chuyển đổi tương tự như vậy, bạn nên tìm phần mềm có Cr-ack hay key để nó chuyển đổi hoàn tất mà không bị giới hạn thời (gian) gian);

2. Dùng phần mềm TMPEG bản mới nhất (bạn lên google tìm, tự tìm sẽ giúp bạn nhớ lâu hơn, thân.) để chuyển nó qua hoàn toàn thành DVD( phần mềm này sẽ tự tạo cho bạn 2 thư mục và các file mà Nero yêu cầu để ghi ra đĩa ( không có những file đó là thằng Nero nó không ghi ra cho mình đâu, khốn cùng khổ là thế ấy, hixhix). Khi chuyển đổi bằng TMPEG, nó vừa để file video được chuyển đổi trong mục VIDEOS rồi đó bạn

3. Cuối cùng là chọn tất cả file vừa nêu trên dùng thằng Nero ghi ra đĩa. hihi, mình bảo đảm với bạn thành công 100% nếu bạn làm đúng các thao tác trên, vì mình cũng cùng trường hợp như bạn và vừa giải quyết được. Chúc bạn thành công nhé. Thân chào bạn.

lo_lem169

Có rất nhiều chương trình hỗ trợ convert file mkv. Tuy nhiên theo mình vừa thử thì không mấy chuơng trình là khả quan.

Đơn giản vì mkv là tập tin được tạo ra dưới dạng đóng gói từ các thành phần video + audio + phụ đề. Khi convert các chuơng trình đa phần sẽ lược bỏ phụ đề, số ít khác thì còn lược luôn cả phần audio.

Vì thế theo mình bạn nên dùng Total Video Converter để chuyển đổi (trong ketnooi.com/forum có cái này ở box phần mềm). Phân mềm này có hỗ trợ đính kèm phụ đề (add cứng vào phim).

Còn một chuơng trình nữa chuyên dụng để convert qua mkv nhưg mới có bản beta và mình cũng quên mất tên chuơg trình này oy

Các chủ đề có liên quan khác