Gilroy

Giờ không biết sao đey máy mình đang bị virus xâm nhập nặng không vào properties của My Computer dc nua huhuhuhu nó nói virus chặn đứng các file control panel lại không cho bậc nữa mình còn một chương trình ghost trong ổ đĩa D: nhưng không biết sử dụng ra sao bác nào vừa ghost máy tính thì post số điện thoại chỉ dẫn giùm chứ post ở dey không hiểu gì hết

lananh_VN

giờ ở nhà có mình thôi tiệm thì ở xa lắm có ai có số điện thoại pót lên dey chỉ mình với uhuhuhuhu

dùng đĩa boot quét bạn ah, rồi đổi tên của virut là oki mà. Nói chung bị nhiều quá mà không muốn mất dữ liệu thì làm thế chứ không thì format hết tất cả các ổ rồi cài lại và chịu khó dùng mỗi tháng quyét vài lần cho an toàn

Bạn dùng đĩa Hirent's Boot CD, tải video chỉ dẫn của bạn XIX về xem, đoạn nào không hiểu thì bấm dừng để xem cho rõ. Làm thì đơn giản, nhưng chỉ thì dài dòng lắm, chỉ cần bạn làm được 1 lần là mấy lần sau rất dễ. Nếu bạn biết Ghost rồi thì chẳng còn ngán con virus nào hết

hoangcodonz

mà ghót lại thì những cái file về card thì sao và mirosoft net fram work ấy mình không biết cài lại làm sao

smile_at_me_22

nếu bạn xài laptop thì chịu khó xem những bài mà cá bạn vừa giới thiệu đọc xong đễ hiễu nhưng chưa chắc vừa thực hành và làm được. mà laptop thì nhõ gọn xách đi đâu mà không được đâu như máy bàn đâu mà bạn sợ.đem ra thợ cho nó làm 1 lần rùi đễ ý học hõi sau này thì bít rùi thì tự làm thui

Karlens

giờ vừa có file boot CD và file ghost rồi mà khi bật file ghost lên thì windows nó lên cái bản không cho đọc các file hệ thống mình vào properties của my document nó cũng nói không cho đọc file hệ thống vào paint vào cotrol panel cũng không đọc dc ai giúp mình với

thaihoaiable

các bạn cho mình hỏi là bản ghost ấy là gì vậy? nó có tác dụng gì mà lại dính dáng đến virut thế?
(thông cảm nha, mình không biết j về máys tính cả :worried:

tctuvan

Trích dẫn từ thaihoaiable:
các bạn cho mình hỏi là bản ghost ấy là gì vậy? nó có tác dụng gì mà lại dính dáng đến virut thế?
(thông cảm nha, mình không biết j về máys tính cả :worried:

Ghost là một phần mềm giúp bạn lưu lại Lúc trạng thái mà máy tính hoạt động tốt. Sau này khi bị dính virus , hay bất cứ việc gì, bạn chỉ việc sử dụng cái Ghost để quay lại trạng thái trước kia. (Tất cả mọi thứ sẽ quay lại y nguyên như lúc lưu) Tức là mọi dữ liệu mới sau khi tạo ghost đều sẽ mất, virus cũng sẽ mất

Các chủ đề có liên quan khác