Cho em hỏi em có file ghost trong máy, muốn ghost nếu máy hỏng phải làm thế nào!

Ai biết mà không trả lời người đó là con rùa.

Ai biết trả lời là siêu nhân.

cc0mm Cho em hỏi em có file ghost trong máy, muốn ghost nếu máy hỏng phải làm thế nào!

Ai biết trả lời là siêu nhân. Nế như máy mà hỏng thì mang ra tiệm mà sửa chứ còn sao nữa. Nếu không sửa được thì mang ra hàng đồng nát đi.

oneman_onesmile

cc0mm Cho em hỏi em có file ghost trong máy, muốn ghost nếu máy hỏng phải làm thế nào!

Ai biết trả lời là siêu nhân. Ở đây bạn muốn nói là windows hỏng ah

Cách ghost đây

lop129hht

Nếu bạn muốn biết tất cả về Ghost thì mời bạn vào đây: chỉ dẫn cụ thể luôn :

Bài chính chủ

nhoxbaby1327

máy hỏng đến mức nào nếu đến mức không khởi động được thì bó ch*m . còn vẫn có thể khởi động đươc thì lên gg sợt cái ra cả đống đó bạn

baby_kieu

tùy theo mức độ hỏng của máy mà ghost lại chứ! có vài lỗi có thể sửa mà

reytintin_1405

Ai biết trả lời là siêu nhân. Để file ghost ở ổ định dạng NTFS(file ghost được nén) có thể lúc ghost được nửa chừng sẽ báo lỗi-> nên chuyển file ghost qua ổ có định dạng FAT32 rồi tiến hành ghost lại(ổ định dạng FAT32 chỉ chứa được file dung lượng <=4GB nên bản ghost mà lớn hơn lúc copy sang sẽ báo lỗi ).

Đang ghost: mất điện(với máy bàn hay laptop tháo pin)=> nhẹ là phân vùng ổ cứng ghost die phải creat lại -> ghost lại

Ghost xong vào windows thấy còn 1 ổ (lỗi kĩ thuật của bạn )-> sử dụng các công cụ phân vùng ổ cứng để chia lại=> đi copy, download lại dữ liệu

Đang ghost mà dừng hình, không thấy dấu hiệu chạy: khả năng cao là RAM của bạn hư-> tháo RAM-> vệ sinh RAM, khe cắm rồi làm lại.

Trường hợp cài linux xong mà không ghost được windows (thông thường là vậy): sử dụng công cụ phân vùng ổ cứng vào xem sẽ thấy ổ primary có 1 phân vùng nhỏ ngay đầu: tiến hành format nó định dạng FAT, rồi kéo dãn nó ra, tiếp tục format định dang FAT32 or NTFS rồi merge với ổ muốn ghost(sở dĩ phải format là vì định dạng ban đầu của phân vùng bé tí này không cho bạn kéo dãn quá to, mà delete nó cũng vẫn còn 1 khoảng nho nhỏ-> gây lỗi).

Hiếm gặp: đang ghost bị sét đánh: nhẹ thì cháy card mạng, nặng thì cháy toàn main, nguồn, ổ cứng, ổ CD... Trường hợp này chỉ có đem ra bảo hành, nếu chỉ card mạng mà không còn bảo hành thì mua thêm cái card rời

Cũng hiếm gặp: đang ghost mà nguồn cháy: nhẹ chỉ cháy nguồn, nặng cháy lây sang main=> thay nguồn, hay là thay cả main(còn bảo hành thì đỡ )

Commet riêng: trên đây là mình trả lời cho câu đầu tiên của bạn. 2 câu dưới mình bơ, xin lỗi chứ đọc xong muốn tát bạn mấy cái lắm, nghĩ bạn là thánh hay gì mà có quyền phán xét người biết hay không biết, trả lời hay không trả lời

Ai biết trả lời là siêu nhân. ai đi hỏi là con lợn

anhdangtimem_pl

đúng đấy bạn. Đặt ra câu hỏi không rõ ràng lại còn nói khiêu khích linh tinh. Đúng là đồ con lợn.

chucongtu86

nếu cho đĩa boot mà vẫn nhận thì cách ghost đây

còn nếu không nhận đĩa boot nữa thì lôi ra quán xem có bị trục trặc phần cứng nào không ?

nếu có hỏng thì sửa rồi ghost lại. còn sửa rồi mà không ghost lại nữa thì.... .

p/s: lần sau đã lên hỏi thì nên nói năng cho nó cẩn thận 1 chút. lầm mất hứng người trả lời. như bạn nói thì người hỏi là con gì ? .

Ryland

Ai biết trả lời là siêu nhân. mua đĩa ghost, bung ghost ra không biết thì hỏi

Aldrik

Ai biết trả lời là siêu nhân. t không biết nhưng cũng trả lời: 1 câu hỏi rất là lố bịch, máy hỏng thì mua máy mới, cần gì ghost.

Các chủ đề có liên quan khác