conan_daubu

e xin mạn phép post bài này vì e search trên mạng rùi mà k thấy ai có 1 câu trả lời chính xác cho e vì thế e tự mò và vừa lấy được kết quả h chia sẽ với tất cả ng mong tất cả ng bớt fiền toái vì những chức năng tài lanh đó của IDM và FireFox,níu có ng post rùi thì e xin sr nhưng níu chưa thì lũy thêm 1 kinh nghiệm để tất cả ng được chia sẽ.

Theo các bạn biết thì khi vào các trang như Mp3.zing.vn hay mediafire thì nó hay tự động down hay tự động bắt link 1 cách hết sức tài lanh, lắm khi làm ta khó chịu khi fải down với 1 số lượng file 1 lúc mà chưa xử lý kịp nó vừa hiện 1 nùi cái bảng download lên như bên mediafire hay là bắt link xong k nghe nhạc được bên Mp3.zing.vn, thực chất đây là cái tài lanh của cả 2 cái Firefox và cả IDM (níu xài FireFox còn mấy cái khác chưa thử và cũng k xuất hiện cái tài lanh này ^^) mún giải quyết rất dễ thủ công thui làm như sau (làm đầy đủ nhé để chắc cú 100%):

Với FireFox(bản tiếng việt nhé, tiếng anh thì tự dịch vậy ^^):

-Vào công cụ (tools-->tùy chọn(options) ở tab "tổng quát(general)" mục "tải xuống(download)" tick vào "luôn luôn hỏi tui nơi lưu tập tin"(đề phòng firefox tự động down mà k hỏi nơi lưu và ý kiến của minh)

Với IDM :

-vào Dowload --> options-->tại tab General mục nhìn xún cúi dòng "Customize IDM Download panels in browsers" nhấp vào cái "edit" bên cạnh tại tab "For web-players" nhìn xún cúi cùng chỗ dòng "Don't capture downloads from web-players automatically" tick vào cái đó

vì sao phải làm 2 bước này vì níu tắt IDM và k tắt ở FF thì FF tài lanh tự bắt link thì chức năng của IDM cũng sẽ tự động nhảy ra và can thiệp chạy file các bạn ạ, e vừa thữ rùi,vì thế fải tắt cả 2 để khỏi bị làm phiền

Ok rùi đó bi h các bạn có thể tự do mở cả chục tab ở mediafire để down 1 lúc mà k sợ phải bị hiện cả chục cái bảng download mà thằng IDM tự bắt link, hay k có IDM mà thằng FireFox tài lanh tự động Down nữa nhé, hay là vào Mp3.zing.vn mà sợ k nghe được nhạc vì 2 thằng chúa tài lanh này =]]

Chúc các bạn may mắn^^

cuongquyt

hên quá! Thank bác vừa chỉ giáo! em nhấn thanks rùi nha, không thanks mồm như ai đó đâu

Tyce

De moi la thanh viet. Co ai cho de biet lam the nao de post bai len dien dan. THANK!

quynhnga842003

Đề nghị chủ thớt viết bài không dùng ngôn ngữ teen.Mình mới đọc mà không biết tài lanh là gì .Tưởng là gì ghê ghớm cơ

langtu_quay2002

phutruongck De moi la thanh viet. Co ai cho de biet lam the nao de post bai len dien dan. THANK! còn chú này thì dùng tiếng việt có dấu dùm nè

Các chủ đề có liên quan khác