Chào các bác,

tình hình là em cài mới tập tành chạy Win7 (trước đây chỉ trung thành với WinXP), sau khi cài chạy ổn định khoảng 1 tuần xem lại ổ cứng thấy riêng phần HĐH, phần mềm hỗ trợ ... chiếm hết hơn 20GB. Em xài Win7 Ultimate 32Bit, Office2010, KIS (mấy cái này xài key xịn mua trên ketnooi.com/forum ), cộng thêm vài cái hỗ trợ VP như font, 7-zip, Yahoo, Teracopy ....

Do em chủ quan nên chỉ chia cho ổ C dung lượng 30G nên sợ cài thêm vài phần mềm nữa nó full luôn thì máy chạy ì ạch lắm, Bro nào có kinh nghiệm xài Win7 thì chỉ em cách xử lý với,

Tks nhiều nhiều

Chuchip

Bạn xem lại dung lượng đi, thông thường cài xong 7,2gb, update 8gb, office av 9gb, linh tinh là 10gb. oke

Ổ C cứ để trống 10gb là ổn.

Bạn xem thử có để gì lung tung trong máy hok ?

phuongbz

ga_choai Bạn xem lại dung lượng đi, thông thường cài xong 7,2gb, update 8gb, office av 9gb, linh tinh là 10gb. oke

Ổ C cứ để trống 10gb là ổn.

Bạn xem thử có để gì lung tung trong máy hok ? Ổ C mình chỉ để cài HĐH + các soft linh tinh thôi bạn ơi, nên tự nhiên nó lên đến hơn 20GB mới lạ !

(chưa cài IDM nên mục download hầu như không có gì)

Win7 thì chếm ổ windows rất nhẹ, Win7 rất nhẹ, chắc do bạn đang dùng Xp chuyển sang cài Win7 mà không format ổ, vì cơ bản thì đang dùng XP cài win7 vẫn được, bạn nên thử format ổ trước khi cài win7 đi

vjc90

Có lý đấy, vào ổ C xóa thư mục tên window.old

---------- Bài thêm lúc 17:04 ---------- Bài trước là lúc 17:03 ----------

Lần sau cài windows nên cài từ Dos cho sạch sẻ.

Mình cài mới hoàn toàn bạn ơi, trước khi cài mình vừa cắm ổ cứng sang máy khác format full toàn bộ

Các chủ đề có liên quan khác