Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By yuna_ichi
#370844 Phiên bản office 2010 chỉ hỗ trợ từ XP sP3 trở lên nhưng các bạn sử dụng SP2 có thể sử dụng những thủ thuật sau để cài đặt bình thường

Bước 1:. vào Start -> run -> regedit

1. Go to Registry

2. HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Windows

3. Change CSDVersion string value from 200 ---> 300

4. Reboot

Bước 2: Download MSXML 6.0 SP1 from Microsoft. (nó có 3 file chỉ cần tải file msxml6_x86.msi là được)

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bước 3: Chạy file cài đặt Office 2010 là xong

đã test thành công

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By thanhhoa12a1nienkhoa20032004
#370851 Sao cai xong rồi ma không thấy office 2010 dau het z bạn
Blog Tâm sự:
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
By namthanhhnt
#370913 trong_tin440 Sao cai xong rồi ma không thấy office 2010 dau het z bạn bạn download office 2010 về setup là được thôi, mình không hiểu ý bạn cho lắm

---------- Bài thêm lúc 21:01 ---------- Bài trước là lúc 20:56 ----------

daiphuthuy chỉnh sửa như thế liệu có ảnh hưởng đến Window không bạn không ảnh hưởng j đâu bạn?, nếu không bạn có thể update lên SP3 cũng được
By nik.gialai
#371036 gamaca Hix. E vừa cài nhìu máy rùi mà không máy nào dc hết bạn ah. Chạy dc tí xíu là báo lỗi. Bạn thử cho hình ảnh minh học được không?

chỉ cần download đủ và setup là được.
By ireallyneedyou29
#371056 A em cho tui hỏi khi cài đặt office 2010 được nữa chừng thì báo lỗi như sau:

could not write value DisableExceptionChainValidation to key \Sofware\Microsoft\Windows Nt\currenVertion\Image File. Execution Option \mssdmn.exe. Verify that you have sufficient acces to that key, or contact your support personnle.

mong a e chỉ giáo xin chân thành cảm ơn
By chencuong
#371057 Em cũng đang mắc phải lỗi này. Ai biết chỉ giùm em cách cài đặt thành công với! hichic!

---------- Bài thêm lúc 10:02 ---------- Bài trước là lúc 09:51 ----------

edit113 A em cho tui hỏi khi cài đặt office 2010 được nữa chừng thì báo lỗi như sau:

could not write value DisableExceptionChainValidation to key \Sofware\Microsoft\Windows Nt\currenVertion\Image File. Execution Option \mssdmn.exe. Verify that you have sufficient acces to that key, or contact your support personnle.

mong a e chỉ giáo xin chân thành cảm ơn Mình cũng đang bị lỗi này, ai biết xin chỉ giáo với
By girl_lanhchanh_love_boy_luumanh9
#371106 đã muốn cài office 2010 thì máy phải mạnh, mà mạnh thì cài windows 7 không hơn ah?
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online