Un_Family

Cái phần mềm ogg-converter có nén được File avi từ khoảng 100 MB xuống 1 vài MB kô?

Nếu kô anh nào cho em xin cái phần mềm nào convert đó với

quaypha_dangyeu

không bạn àh nén 100 xuống 1 MB là nén 1 file avi thành file rar hay zip để dể dàng di chuyễn thôi chép wa máy khác hay trao đỗi trên mạng cho mau khi tải về củng phải giai nén cho nó ra lại dung lượng ban đầu thôi

fo_tech

Nếu là avi thì vừa dc nén rồi. không thể nén thêm = rar, zip dc. nếu dc thì tỉ lệ rất thấp.

sao tui thấy có nhưng file avi nặng 781mb mà nén xuống là 9mb.có 1 file nữa nặng 81mb nén xuống còn 4mb.mà sao mình nén hoài không được

Ma_nu

phuongthuha Cái phần mềm ogg-converter có nén được File avi từ khoảng 100 MB xuống 1 vài MB kô?

Nếu kô anh nào cho em xin cái phần mềm nào convert đó với Hiện nay có phần mềm KGB Archiver với định dạng file nén KGB có thể nén nén 450 MB xuống còn chưa tới 2 MB nhưng với thời (gian) gian nén/giải nén khoảng 8 giờ! KGB Archiver có nhiều mức độ nén: minimal, very weak, weak, normal, medium, above medium, good, very good, extreme, maximum. Tuy nhiên, bạn chỉ nên chọn normal hay medium. Nếu chọn maximum thì thời (gian) gian giải nén tập tin kgb là siêu lâu. Địa chỉ hạ tải:

kekeke_hehehe

Bạn có thể làm theo cách này của mình

1, Bạn tải chương trình VirtualDub tại đây : và giải nén và chạy file VirtualDub.exe

2, Bạn bấm Crt + O để mở file .avi mà bạn cần nén

3, Bạn bấm CRt + P nó sẽ xuất hiện cửa sổ con và bạn chọn dòng Xvid MPEG-4 Codec rồi OK

4, Bạn bấm F7 để chọn nơi lưu file sau khi nén,tại đây bạn cũng có thể chọn chát lượng file sau khi nén như normal v.v...

5, Bạn chờ đợi

Cái này mình dùng để nén file avi thôi và chất lượng file sau khi nén không hề kém file ban đầu mình vừa dùng nó để nén 60Gb trọn bộ phim Tam Quốc Diễn Nghĩa xuống còn chưa tới 30Gb

Sau đó bạn có thể nén lại = Winrar..

Bởi file avi nếu bạn có nén = Winrar thì cũng chỉ nén được 1% thôi

Vậy 1% và 50% bạn chọn cái nào????

luubichtram1993

leekimduj213 Bạn có thể làm theo cách này của mình

1, Bạn tải chương trình VirtualDub tại đây : và giải nén và chạy file VirtualDub.exe

2, Bạn bấm Crt + O để mở file .avi mà bạn cần nén

3, Bạn bấm CRt + P nó sẽ xuất hiện cửa sổ con và bạn chọn dòng Xvid MPEG-4 Codec rồi OK

4, Bạn bấm F7 để chọn nơi lưu file sau khi nén,tại đây bạn cũng có thể chọn chát lượng file sau khi nén như normal v.v...

5, Bạn chờ đợi

Cái này mình dùng để nén file avi thôi và chất lượng file sau khi nén không hề kém file ban đầu mình vừa dùng nó để nén 60Gb trọn bộ phim Tam Quốc Diễn Nghĩa xuống còn chưa tới 30Gb

Sau đó bạn có thể nén lại = Winrar..

Bởi file avi nếu bạn có nén = Winrar thì cũng chỉ nén được 1% thôi

Vậy 1% và 50% bạn chọn cái nào???? vừa thử soft của bạn rồi

chạy rất ok

mình nén 1 file kok từ 7,36GB còn có 20MB rất cool

thank bạn

Imanol

nén bằng KGB với 7zip toàn compression 101% !!! nén được khối , àm vừa chọn mức Ultra rùi

Billie

nén càng nhỏ bao nhiu thi thời gian bung nén của nó cũng lâu bấy nhiêu ^^

Reynald

Cho mình hỏi nén vào thì khi xem phải giải nén ra mới xem được phải không . Mình có 1 file (.avi) ảnh đĩa tạo ra mất 45 gb. h nén nó lại cho vào đĩa dvd xem được không . Mình đang không biết làm cách nào cho nó vào 1 đĩa dvd đây. thanks

sapphires66

File avi 100mb nén còn 1mb cũng là chuyện thường đối với video quay phim màn hình thou bạn ah.

Nén dc nhiều hay ít phụ thuộc rất nhiều vào bản thân file nén có tương tự nhau nhiều hay không thôi.

Các chủ đề có liên quan khác