zik_xauxi

Windows DreamScene là một tiện ích có sẵn trong Vista Ultimate cho phép người dùng đặt đoạn video bất kỳ làm hình nền desktop. Tuy nhiên, nó vừa bị bỏ trong Windows 7, nhưng chúng ta hoàn toàn có thể sử dụng DreamScenes trong tất cả các phiên bản của Windows 7 với vài thủ thuật đơn giản

Trước tiên các bạn phải tải về DreamScenes (video làm wallpaper) tại :

Kích hoạt Windows 7 DreamScene

Tải về tập tin và giải nén, chọn chế chạy ứng dụng dưới trình quản lý.

Sử dụng công cụ miễn phí Windows 7 DreamScene Activator để kích hoạt chương trình, tương KẾT cả hai phiên bản Windows 7 32bits và 64bits.

Nhấp vào và kích hoạt chức năng DreamScene, đồng thời (gian) điều này cũng sẽ khởi động lại Windows Explorer nếu như trình này đang được mở.

Để phát đoạn video ưa thích, duyệt các tập tin trong Windows Explorer, nhấp chuột phải vào file mong muốn và chọn Set as Desktop Background.

Thưởng thức hình nền bằng video trên tất cả phiên bản hệ điều hành Windows 7 thật dễ dàng.

Download Clip HD đẹp của Microsoft tại đây

...st...

hiraikenaholic

nguyenduythang09 tiện ích này khi chạy có nặng lắm không bạn? không nặng lắm đâu. nó cũng chỉcoi nhưchế độ show desktop mặc định của windows 7 thui

bienthuycnc

nguyenduythang09 hình như link die rồi thì phải! check lại đi bạn ơi! hì, lâu rồi không lên mạng nên không để ý.Bạn vào đây down này

linkhoi_91193

hi_fornobtien không nặng lắm đâu. nó cũng chỉcoi nhưchế độ show desktop mặc định của windows 7 thui cái này dùng xp có được không bạn

hit_tuananh

chjmeo23 cái này dùng xp có được không bạn Hìnhcoi nhưchỉ cho vistar và win7 thui bạn ah

kiniem_12

hi_fornobtien Hìnhcoi nhưchỉ cho vistar và win7 thui bạn ah cái này chỉ dùng cho windows 7 thôi!trước mình cũng dùng thử rùi nhưng máy mình cấu hình thuộc loại trung bình yếu khi chạy windows 7 nên mình không dùng nó!chứ thấy nó cũng hay phết!

girl_lonely_812

Cái Windows DreamScene có vài người mới post , chỉ dùng được cho windows 7 thôi .

Dùng video làm hình nền trên Xp thì có thể dùng Herosoft.

zitcon_lop91

mà bạn ơi mình làm thành công rồi,nhưng sao chữ trên destop của mình lại khó nhìn,bị nhòe mất,mong ban chỉ mình cách đổi màu của chử của các icon

Eideard

bạn ơi cho mình hỏi tý. khi mình run thi no hiện lên bảng thông báo nhưng chỉ có chữ "enable" - "disable" thôi mà không có thêm chữ "dream scene " VÀ khi mình kick chuột vào các video no không có dòng " set as desktop ..."

ai giúp mình với!!!

Các chủ đề có liên quan khác