chào các bạn! theo mình biết có rất nhiều bạn khó khăn khi ghi đĩa nén mp3 có hơn trăm bài hát. Ghi đĩa bằng nero hay các phần mềm khác thường chỉ hỗ trợ cd audio có ít bài hát. Mình chỉ dẫn các bạn 1 cách ghi đĩa mp3 nhiều bài hát đơn giản với các bước sau:

Chuẩn bị:

1. Bạn cần Có phần mềm Nero (Chuyên để ghi đĩa)
Chưa có thì download tại đây bản full:

2. các bạn cần có phần mềm convert mp3 để định dạng lại các file nhạc mp3 ở nhiều layer khác nhau. Mình dùng Total Video Convert
Nếu chưa có bạn download tại đây:
viewtopic.php?f=128&t=72299

3. sau khi convert lại các file mp3 các bạn down file nén này về:

Sau đó giải nén rồi mở phần mềm ghi đĩa ghi kiểu DATA CD, ghi kèm các file trong file nén GHI MP3.rar với các file nhạc mp3 cho đến hết dung lượng 1 đĩa CD hay DVD . Thế là bạn có 1 đĩa mp3 đọc bằng đầu đĩa - thật đơn giản.

CHÚ Ý: các bạn khi ghi đĩa chú ý có : 2 folder và 6 file chạy trong file GHI MP3.rar bạn nhớ giải nén ra 2 folder và 6 file đó nhé. công thức là: 2 folder và 6 file chạy + file bài hát mp3 vừa convert = ok thành công nhớ thank tui nha!

kesitinh

ghi đĩa nén MP3 đơn giản

CHÚ Ý: các bạn khi ghi đĩa chú ý có : 6 file chạy trong file GHI MP3.rar bạn nhớ giải nén ra 6 file đó nhé. công thức là: 6 file chạy + file bài hát mp3 vừa convert = ok thành công nhớ thank tui nha! giải nén ra được như thế này

thì ghi cái nào hả bạn

mà cóp cả ghi vào đĩa không chạy được trên đầu VCD, mở trên máy tính nó tự qua bài, mà toàn list bài hát ở đâu ý, mất toi cái đĩa.

kimuyenly1210

ghi đĩa nén MP3 đơn giản

1. bạn có ghi toàn bộ file trong GHI MP3.rar (2 folder+6file) cùng với những bài hát mp3 bạn chọn vào cd ...ghi kiểu data

2. mình làm file ghi đĩa vì dùng ghi chung cho tất cả các bài hát khác nhau. mà không cần tạo playlist cho mỗi đĩa.

3.là ghi đĩa cho đầu vcd - dvd nó đọc chớ! còn đọc bằng ổ cdrom thì cần chi!

nhimcoi13_5

ghi đĩa nén MP3 đơn giản

Mình vừa test chuẩn cách ghi đĩa kiểu này

các bạn thấy link down die thì báo mình với nhé!
thank you for reading!

daophuc1982

ghi đĩa nén MP3 đơn giản

em chưa dùng nhưng cũng ủng hộ bá.
à mà nút thank ở chỗ nào í nhỉ :s

dthung_2000

ghi đĩa nén MP3 đơn giản

ghi như vậy thì khi bỏ đĩa vào đầu đĩa tivi có tự chạy không bạn

ketnoitimban

ghi đĩa nén MP3 đơn giản

envicool ghi như vậy thì khi bỏ đĩa vào đầu đĩa tivi có tự chạy không bạn tất nhiên rồi! là cách ghi đĩa nén mp3 để chạy đầu đĩa vcd, dvd mà

caocao

ghi đĩa nén MP3 đơn giản

masoicon theo mình biết có rất nhiều bạn khó khăn khi ghi đĩa nén mp3 có hơn trăm bài hát. Ghi đĩa bằng nero hay các phần mềm khác thường chỉ hỗ trợ cd audio có ít bài hát. Nhầm không bạn? Nero có phần Jukebox audio cd ghi full dung lượng đĩa cd mà. Ít ra cũng tầm 180 bài hát chứ lị.

tctuvan

Re: ghi đĩa nén MP3 đơn giản

Trích dẫn từ Sweetlove981:
link down die rùi thớt ơi :(

Mới cập nhật link đó bạn Xem lại bài đầu nhé

Các chủ đề có liên quan khác