Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By Bret
#343859 win 7 32bit

1. Mở Start Menu > run > gõ : regedi

2.vào:HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Fonts

hình bên dưới

3 - Trong cửa sổ bên phải của Fonts, kích chuột phải vào tên font mà bạn muốn xóa và nhấn Delete.

4.Nhấn vào Yes để chấp thuận chuyện xóa .

windows 7 64 nè

1.Mở Start Menu > run > gõ : regedi

2.vào: HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Wow6432Node \ Microsoft \ Windows NT \ CurrentVersion \ Fonts

3 - Trong cửa sổ bên phải của Fonts, kích chuột phải vào tên font mà bạn muốn xóa và nhấn Delete.

4.Nhấn vào Yes để chấp thuận chuyện xóa .

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By zanybu0n_zanykh0x_k3zany
#348318 nên ẩn đi những font không cần thiết thui. lỡ xóa mà sau này phải dùng đến thì bất tiện rùi.
Blog Tâm sự:
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
By luckystar_n2t_tt
#348319 titan! nên ẩn đi những font không cần thiết thui. lỡ xóa mà sau này phải dùng đến thì bất tiện rùi. uhm nhưng mà vừa xóa rồi thì đùng có hối làm gì
By master_boy_s2
#348321 nightmace Cần gì cực vậy. Nhấn Start ==> gõ vào font ==> Enter là xong thôi, muốn xóa gì xóa. bạn thử xóa chưa ( mà đây là windows 7 nha) cách của bạn dùng cho windows xp thì ok,
By linhduong_lenvyan
#348322 herodoan bạn thử xóa chưa ( mà đây là windows 7 nha) cách của bạn dùng cho windows xp thì ok, Thế bạn đang dùng windows gì, tui đang nói trên win7 mà. pó tay bác xem kỹ lại đi
By beyeu_anhlove
#348324 chodomyeu gớm, đừng có xóa bạn ạ, nếu nhầm thì khi cần lấy lại khó lắm , rắc rối kinh khủng xóa các f bi hỏng thôi ai xóa cac f khác làm gì , các f có hình vuông thì xóa thôi con f bình thường thì kệ
By jupi1402
#348326 bác đó cứ đùa, windows 7 mà sao xóa font được theo kiểu đó
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online