lamthithanhdiem

có ai biết cách lấy dữ liệu từ những đĩa phim ảnh hay dữ liệu gì đó mà nó quá trảy xước đưa vào máy tình mà lúc đọc được lúc không đọc được không em vừa tham khảo một số phần mềm rồi mà không được ai biết cách giúp em với

daigai

Well-Known Member
Cài này là phải phần cứng, phải có thiết bị chuyên dụng. Nếu dữ liệu quan trọng bạn cần ra cửa hàng máy tính như Bệnh viện máy tinh Icare thì phải hay chỗ nào chuyên phục hồi thì mới may ra.

CÒn không thì làm kiểu mình, may thì được, đó là khi đĩa nóng thì khả năng đọc đĩa càng giảm đi. THế nên bạn copy dữ liệu từ từ, từng phần, rồi cho nó nghỉ, để làm mát, rồi lại copy tiếp. Cứ thế, hơi lâu nhưng cũng copy được.

trời vừa bảo em đưa vào máy tính ở nhà rồi mà mà máy không đọc được do nó xước mà có cách nào đo lấy dự liệu không kìa

lehong5948

dinhxuansang nhờ chúa thui, hay bạn sử dụng những laptop có mắt đọc DVD tốt để thử xem omg !! vừa đưa ra tiệm k dc rồi còn

aam_kazegura151

Bạn cho một ít nước lên mặt đĩa, rồi cho ít kem đánh răng lên, dùng tay lau nhẹ cho kem ra đều mặt đĩa (nhẹ tay thôi không lại hỏng thêm.he). Sau đó rửa sạch, dùng giấy ăn lau khô, cho vào ổ CD/DVD. Nếu làm 1 lần không được thì làm lại lần nữa. Làm khoảng 4 lần mà vãn không được thì đĩa hỏng nặng rồi, mình không biết cách giải quyết tiếp.hi

kjngboy20

omg !! vừa đưa ra tiệm k dc rồi còn ngoài quán nó cũng ỗ đĩa cùi thì sao có thấy mấy quán mà ổ đĩa ngon ngon đâu nhất là ở tỉnh

p/s : lên rìu chiến r à

Austen

hung9094 hjhj botay thui vứt đi các bạn hey?????????!!!!!!!!!!! oh nhất trí quan điểm...đừng khóc nha

hoanhuy_262

hung9094 hjhj botay thui vứt đi các bạn hey?????????!!!!!!!!!!! k cứu được thì chịu thui

Các chủ đề có liên quan khác