danh_dat99

hồi đó mình có sử dụng phần mềm để tắt các tin tức của Yahoo nhưng mà bây h mình wen trương trình đó là j` r bây h bạo nào bít cách tắc hay phần mềm thì chỉ mình vs.

hay làm cho YAHOO khởi động và chạy nhẹ hơn ko????

khoadalat

Loại bỏ quảng cáo trong Yahoo! Messenger
Ad Banner Remover Plus là công cụ bạn có thể sử dụng để xóa các quảng cáo không mong muốn đi. Bạn tải chương trình miễn phí tại: Dung lượng 1.55 MB, Ad Banner Remover Plus có tác dụng với Yahoo! Messenger 8 đến 11 (bản beta).

Để xóa quảng cáo, trước hết bạn đóng Yahoo! Messenger lại rồi chạy chương trình. Tại thẻ Adverts Options, bạn quan sát phần Adverts Options bạn và thực hiện đánh dấu vào Remove Main Messenger Advert (loại bỏ banner ở giao diện chính), Remove IM Statusbar Advert (bỏ quảng cáo ở thanh status của cửa sổ chat, chính là phần TIN TỨC), Replace Video Call Adverts (bỏ quảng cáo trong màn hình chờ của cuộc gọi video), Replace Webcam Adverts (bỏ quảng cáo ở webcam). Nếu thường xuyên vào chat room của Yahoo! Thì bạn đánh dấu luôn vào Remove Chat Room Advert và Replace Change Room Banner. Ở đây, bạn cũng có thể kích hoạt chat nhiều nick bằng cách bấm chọn Enable Multiple Instances of Yahoo Messenger 11, 10, 9 or 8 trong phần Other Options.

Khi không hình dung được các banner trên, bạn qua thẻ About Adverts rồi chọn vào danh sách thì sẽ có hình minh họa.

Lựa chọn xong, bạn bấm Apply Options và chờ cho chương trình thực hiện.

Ngoài ra, bạn có thể tinh chỉnh giao diện qua các lựa chọn ở thẻ UI Options với các lựa chọn Remove Inside Button (loại bỏ nút Inside), Remove Mobile Buttion (loại bỏ nút mobile), Remove Plugins Toolbar (gỡ thanh plugins), Remove YUpdates Tab (loại bỏ thẻ Y!Updates)…rồi bấm Apply Options. Các lựa chọn ở phần này chỉ dùng cho Yahoo! Messenger 10 và 11.

Khi muốn đưa Yahoo! Messenger về trạng thái mặc định, bạn vào thẻ Clean rồi đánh dấu vào Restore All Yahoo UI Changes > Apply Options để khôi phục.

Báo Thủ thuật máy tính

Các chủ đề có liên quan khác