Milap

Mình cũng vừa khám phá ra cách này và làm đi làm lại rất nhiều lần nên mới dám Post bài để cùng sẻ chia kinh nghiệm với các bạn.

Khi vào những giờ cao điểm , hay khi những khi mạng chập chờn , bạn download 1 tài liệu quan trọng nào đó và có kíck thước lớn . Bạn sẽ gặp các tình huống chẳng hạn là Tốc độ chỉ bằng 1 nửa bình thường , có lúc còn rớt xuống 50kb <<

Khi Download File các bạn hãy luôn chọn ổ C để lưu File sau khi Download xong.

Vì khi khi download IDM luôn lưu tạm trên ổ C nên nếu bạn chọn lưu trữ ở ổ đĩa khác thì sau khi download xong tới gần 100%, IDM cũng sẽ copy file này vào ổ đĩa kia, nếu file nhỏ thì thời (gian) gian không đáng kể nhưng nếu file lớn (1GB chẳng hạn) thì thời (gian) gian để copy sang sẽ mất khoảng vài phút, trong khi copy thì sẽ làm chậm máy rất nhiều (đôi khi bạn gặp trường hợp này mà không biết vì sao máy của mình lại chậm bất thường như vậy ^_^ thì đây chính là nguyên nhân).

Do đó khi download file kích thước lớn bạn nên để lưu ở ổ C, sau khi download xong thì bạn muốn copy sang ổ đĩa khác lúc nào cũng được.

Đối với Flashget hay orbit thì không như vậy, bạn có thể lưu trữ bất kì ở ổ đĩa nào vì khi download hai phần mềm này đều làm ra (tạo) ra file tạm ở chính nơi bạn chọn để lưu trữ, do đó nó chẳng nên phải copy đi đâu cả. Tốc độ khi bạn Download bỏ vào ổ C cũng trở nên nhanh rõ rệt. Không tin các bạn cứ làm thử sẽ thấy kết quả nhé. Nếu có gì sai sót thì bỏ qua cho mình với nhé. Thank các bạn !

Các chủ đề có liên quan khác