mynak44b

trong 3 phần mềm diệt virus đó không phần mềm nào tốt hơn cả nhỉ? Mong nhận được sự giải đáp

zzzzkashizzzz

Theo ý kiến của mình

-Avira nhẹ, rất tốt, chức năng được cập nhật nhiều, quét nhanh, có chế độ bảo vệ thời (gian) gian thực rất tốt, chiếm ít tài nguyên hệ thống

-Norton với Kaspersky thì khá nặng, máy cùi bắp thì đừng sài, được cái alf phát hiện virus chuẩn hơn Avira 1 chút, riêng Norton thì có cả chế độ sửa file rất hữu ích

>>>nên dùng avira bản miễn phí là hay nhất, sướng ở chỗ là tốc độ update nhà mình toàn hơn 800kb/s

Mình cho bạn 3 tiêu chí để lựa chọn

Free & tốt & nhẹ: Avira

Khá tốt & Giao diện Tiếng Việt (nhưng hơi nặng chút): KIS

Rất tốt & Nhẹ (nhưng hơi vất vả nếu soft của máy bạn chỉ toàn dùng Cr-ack va patch) : NIS

P/s: Hiện mình đang dùng NIS, còn lựa chọn là của riêng bạn.Trên chỉ là lũy ý của mình thôi

Cayle

bạn vào box đọc đi, topic kiểu này nhiều quá.

3 cái đó cái nào cũng tốt, chẳng lẽ bạn có nhiều virus đến nỗi sợ nó lọt cơ ak @@. Máy ram trên 2G thì thik cái nào fang cái đó

niemtinnoiay89

Nếu cấu hình máy tốt

Nên sử dụng KIS

Nếu cấu hình yếu sử dụng Avira vs NIS là ổn nhất

Còn về chức năng bảo mật (an ninh) của 3 sản phẩm bạn vừa nói không có gì để nói đâu

Kirkland

Dùng av làm gì cho nặng máy. Nên tìm hiểu cách lướt net an toàn, thỉnh thoảng update và dùng Malewarebyte quét là OK. Mình không dùng av cả năm nay có sao đâu.

snow_0612

nếu xài miễn phí thấy e Avast cũng không tệ, còn bản quyền nhà đang xài kis 2011 thấy khá ok!! con nis vừa xài thữ nhưng thấy sao sao ấy không được wen cho lắm

pe_su_gl_16

chrome808 Dùng av làm gì cho nặng máy. Nên tìm hiểu cách lướt net an toàn, thỉnh thoảng update và dùng Malewarebyte quét là OK. Mình không dùng av cả năm nay có sao đâu.

Malware .! diệt Malware phát triển nhất

Nó thuộc dạng vô địch về diệt Malware

Dùng không Malware không chắc nên kèm theo NIS hay Avira phối với nó thì sé tuyệt cú vời ^^!

Các chủ đề có liên quan khác