Trong các phần mềm hỗ trợ download thì Internet download manager (IDM) được đông đảo “cư nhân Net” đánh giá là phần mềm tốt nhất tính đến thời (gian) điểm hiện tại với nhiều chức năng (ưu điểm) vượt trội như tốc độ download rất nhanh (có thể gấp từ 5 -8 lần so với cách tải thông thường), khả năng tự bắt link cực tốt, có thể resume nếu bị ngừng lại do các yếu tố khách quan…Nói thế không có nghĩa là IDM không có những nhược điểm - tự động cập nhật (update) phiên bản mới là một minh chứng điển hình, nó làm cho người dùng cảm giác khó chịu khi liên tục xuất hiện thông báo update mỗi lần khởi động máy tính, có khi còn làm treo cả hệ thống (với những máy có cấu hình yếu).

Việc nâng cấp lên phiên bản mới hơn, đứng ở góc độ kỹ thuật, là trả toàn tốt. Tuy nhiên, theo khảo sát chung thì đa số người dùng IDM ở Việt Nam đăng ký chương trình bằng cách “patch”, điều này dẫn đến sau khi nâng cấp, bạn chỉ được phép dùng thử 30 ngày cho dù phiên bản trước đó là bản Full! Cách giải quyết vấn đề này như thế nào ? Liệu có tuỳ chọn liên quan nào trong menu Options của IDM ? Hay tự tay bạn chỉnh sửa một vài khoá trong hệ thống registry của Windows ? Tất cả đều mang lại con số không to tướng, ngoại trừ cách được trình bày sau đây :
Khắc phục lỗi IDM bị Block hay fake serial triệt đễ

Xarles

bài này hìnhcoi nhưsao chép từ báo LBVMVT phải không bạn? nhưng dù sao cũng thanks cái vì tin thần post bài.

Win7 không cho phép edit file hosts này đâu bạn. Thực ra thì chúng ta có thể edit nó, nhưng edit xong thì không thể save trực tiếp được mà chỉ có thể là save as sang folder khác thôi. Chính vì không thể edit & save file hosts này được nên không chặn được nhắc nhở update của IDM trong Win7!

honglinhson Win7 không cho phép edit file hosts này đâu bạn. Thực ra thì chúng ta có thể edit nó, nhưng edit xong thì không thể save trực tiếp được mà chỉ có thể là save as sang folder khác thôi. Chính vì không thể edit & save file hosts này được nên không chặn được nhắc nhở update của IDM trong Win7! ai nói bạn sửa file hosts này không được,mặc dù win7 không cho sửa nhưng ta vẫn chỉnh sửa vô tư đó bạn.chịu khó tìm hiểu đi, trong diễn dàn của mình có nhiều bạn vừa hương dẫn rồi đó ok 100%.

Vấn đề IDM trong Win7 có nhiều cách để xử dụng lâu dài mà vẫn update phiên bản mới bình thường

thesunshin123

hi diển đàn.

hiện tại e đang dùng IDM 5.19 sài trên windows 7. Em muốn IDM nó không hỏi update trước màn mắt nữa. Có pác nào biết chỉ e với. Thanks mý pác nhìu, hic, mail e nhe : [email protected]

www.andyluv_xxx

honglinhson Win7 không cho phép edit file hosts này đâu bạn. Thực ra thì chúng ta có thể edit nó, nhưng edit xong thì không thể save trực tiếp được mà chỉ có thể là save as sang folder khác thôi. Chính vì không thể edit & save file hosts này được nên không chặn được nhắc nhở update của IDM trong Win7! click phải bỏ tick read only ra ....

Jamie

mình đang sài IDM 6.5 ,h mình muốn chặn IDM không hiện bảng update thì phải làm sao,ai bít chỉ mình với nha . Thanks Very much,

Ah win7 nha .

---------- Bài thêm lúc 01:03 ---------- Bài trước là lúc 01:02 ----------

sã wen nữa [email protected] co gì gủi qua mail dum nha hihi

Các chủ đề có liên quan khác