Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By kun.nolove_76
#259383 em có 1 số đĩa DVD còn phim mún xóa hết để làm đĩa mới, anh em nói xem có thể làm ko?Mà níu có thì làm sao?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By jeam9x
#265384 Các loại đĩa CD,DVD chia làm hai loại ,
loại xóa được và loại không xóa được.

Nếu bạn mua đĩa ngoài thị trường thì không xóa được vì lý do cái đĩa xóa được mắc hơn cái đĩa không xóa được nên chẳng ai dùng đĩa xóa được để ghi và bán cho bạn.
Loại đĩa xóa được thì xóa vài lần cũng hư thôi nên khuyến cáo đừng nên xài cho tốn tiền.
Đối với loại đĩa xóa được bạn muốn xóa nó làm như sau:

Bạn không thể dùng lệnh delete như xóa những file trong ổ cứng , và bạn phải có phần mềm ghi đĩa như Nero chẳng hạn và dĩ nhiên là ổ đĩa của bạn phải là ổ đĩa ghi được,kế đến mở chương trình ghi đĩa ra tìm đến phần erase disc chỉ chuyện bấm vào erase mà thôi

Hướng dẫn ghi đĩa DVD, VCD, video, mp3 với Nero
Blog Tâm sự:
  • Chẳng biết bao giờ tôi mới thoát khỏi kiếp độc thân | 02:02 ...
  • Tôi từng tự tử vì bị bạn trai coi là nô lệ tình dục | 03:02 ...
  • Nỗi đau về chuyện ngoại tình của ba cứ theo tôi dai dẳng | 03:02 ...
  • Đi với bạn trai nhưng tôi lại nghĩ đến người đàn ông khác | 02:02 ...
  • Được tôi tha thứ nhưng vợ vẫn chưa dứt được người đàn ông đó | 03:02 ...
  • Cưới vợ rồi anh vẫn đồng ý chụp ảnh cưới cùng tôi | 05:02 ...
By mvpr45
#265385 - Thường các đĩa DVD film mua ngoài tiệm là các đĩa DVD+/-R chỉ có thể ghi 1 lần và kô thể xóa được 1 khi vừa ghi.

- Bạn chỉ có thể xóa loại đĩa DVD+/-RW. Mấy cái đĩa này bán khoảng 25k/cái.
By anh96nh
#265387 Copy hẳn cả cái DVD vào ổ cứng, thích thì delete đi là xong, DVD thì thuê về xem rồi copy vô ổ cứng, cần gì phải mua DVD+/- RW (Nếu là phim DVD thôi nhé, vì tui thường làm theo cách này )
By Tilman
#265392 nhưng dưới dạng data .avi thì đầu đĩa DVD liệu có đọc được không pác? Mình định chép phim ra disc coi mà lần đầu tiên chép nên không biết mong pác giúp đỡ cho ^^!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

nhưng dưới dạng data .avi thì đầu đĩa DVD liệu có đọc được không pác? Mình định chép phim ra disc coi mà lần đầu tiên chép nên không biết mong pác giúp đỡ cho ^^!
Ketnooi đề xuất:
Đọc Truyện online