jeam9x

Các loại đĩa CD,DVD chia làm hai loại ,
loại xóa được và loại không xóa được.

Nếu bạn mua đĩa ngoài thị trường thì không xóa được vì lý do cái đĩa xóa được mắc hơn cái đĩa không xóa được nên chẳng ai dùng đĩa xóa được để ghi và bán cho bạn.
Loại đĩa xóa được thì xóa vài lần cũng hư thôi nên khuyến cáo đừng nên xài cho tốn tiền.
Đối với loại đĩa xóa được bạn muốn xóa nó làm như sau:

Bạn không thể dùng lệnh delete như xóa những file trong ổ cứng , và bạn phải có phần mềm ghi đĩa như Nero chẳng hạn và dĩ nhiên là ổ đĩa của bạn phải là ổ đĩa ghi được,kế đến mở chương trình ghi đĩa ra tìm đến phần erase disc chỉ chuyện bấm vào erase mà thôi

Hướng dẫn ghi đĩa DVD, VCD, video, mp3 với Nero

mvpr45

- Thường các đĩa DVD film mua ngoài tiệm là các đĩa DVD+/-R chỉ có thể ghi 1 lần và kô thể xóa được 1 khi vừa ghi.

- Bạn chỉ có thể xóa loại đĩa DVD+/-RW. Mấy cái đĩa này bán khoảng 25k/cái.

li_sa

Không xóa được DVD đâu, nhưng xóa được vài lần cửng hư thôi!

anh96nh

Copy hẳn cả cái DVD vào ổ cứng, thích thì delete đi là xong, DVD thì thuê về xem rồi copy vô ổ cứng, cần gì phải mua DVD+/- RW (Nếu là phim DVD thôi nhé, vì tui thường làm theo cách này )

ngptin1

Hãy bấm Thank để khích lệ bài viết Mình đang gặp khó khăn, vừa giải quyết được rồi, Thank nhiều nghe...bb

creater_aipa

pac oi cho hoi neu file .avi cua minh la 450Mb thi khi dung nero chep vao disc thi no se tang len la nhiu vay?

Tilman

nhưng dưới dạng data .avi thì đầu đĩa DVD liệu có đọc được không pác? Mình định chép phim ra disc coi mà lần đầu tiên chép nên không biết mong pác giúp đỡ cho ^^!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

nhưng dưới dạng data .avi thì đầu đĩa DVD liệu có đọc được không pác? Mình định chép phim ra disc coi mà lần đầu tiên chép nên không biết mong pác giúp đỡ cho ^^!

haisquallion_dj

Nếu đầu đĩa của bạn đọc được DVD MP4 thì mới có thể hát được file avi ,còn nếu đầu đĩa của bạn chỉ đọc được DVD thôi thì không hát được file avi .Lưu ý avi có nhiều loại khác nhau tùy theo video codec và audio codec của nó ,đối với đầu DVD MP4 thì dùng phần mềm total video converter chuyển đổi video lại cho đúng định dạng tương thích với đầu đĩa

chuyển đổi như sau:

Sau khi nhập video cần chuyển đổi vào chọn định dạng video là MPEG4 AVI

Vậy là ok .nhớ sau khi chuyển đổi xong bạn ghi ra đĩa dưới dạng đĩa data nghe

Đây là portable total video converter 3.21

money_nt

mình có bản 3.14 không biết có được ko?

ủa DVD MP4 có phải là mấy cái phim dài chừng 6-7h không pác nếu vậy thì đọc được ^^. Vậy ghi dưới dạng data đuôi MPEG4 AVI thì đầu đĩa vẫn đọc được hả pac?

À mà làm sao biết film của mình là lọai avi nào?

Bản 3.14 vẫn được miễn sao bạn chuyển sang đúng định dạng MPEG4 AVI là ok

Đĩa DVD MP4 là loại đĩa thường chứa khoảng 4-5 bộ phim lẻ có khi còn nhiều hơn tùy theo người ta nén và bên ngoài đĩa này cũng thường có để là DVD MP4 ,bạn coi chừng lầm với DVD nghe vì DVD bây giờ cũng chứa được 1 lượng phim như vậy

Làm sao biết avi của mình là avi gì thì hơi phức tạp mình không đề cập tới ,tốt nhất là bạn nên chuyển cái avi đó về đúng dạng avi mình chỉ là ok

Các chủ đề có liên quan khác