be_b0nb0n

Xin chào cả nhà,hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các bạn 1 cách Cr-ack IDM 6.XX (mọi phiên bản) mà không nên phải Down Patch hay Cr-ack gì cả, bởi vì các Patch or Cr-ack đó toàn chứa virus thôi

Nếu chưa cài IDM, các bạn Download bản mới nhất (6.05)

Trước khi cài đặt các bạn vào file host theo địa chỉ sau : C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts . Sau đó mở file hosts bằng Notepad hay wordpad cũng được. các bạn Paste vào đó 3 dòng sau:
Code: 205.199.44.156 registeridm.com
205.199.44.16 registeridm.com
127.0.0.1 Sau đó các bạn Save lại là xong.
Sau đó các bạn mới bắt đầu tiến hành cài đặt IDM bình thường. Thế là các bạn vừa Cr-ack xong IDM rồi đó

Khj nào muốn Update phiên bản mới các bạn chỉ việt mở file hosts lên, sau đó các bạn xóa đi dòng:
Code: 127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Rồi sau đó Update thoải mái. Khi update xong rồi, các bạn lại mở file hosts lên rồi chép lại dòng:
Code: 127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Sau đó Save (hay Ctrl + S) lại là xong

(Nếu vẫn không Cr-ack được, các bạn mở IDM vừa cài xong lên, Trong menu Registration --> Registration, điền Serial bên dưới vào là 0K )
Code: First name : TheHaj

Last name : VN-Zoom

Email : [email protected]

Serial : BGL4H-HJBXT-ABSUD-R31QJ
Trường hợp IDM vừa hết hạn sử dụng và bắt nhập Serial mỗi lần mở CT, các bạn vẫn cứ save 3 dòng trên vào file host bình thường, Sau đó điền Serial trên vào là xong.

Chú ý: Nếu không save được 3 dòng trên vào host (Win7), các bạn Click chuột phải vào file host --> Properties --> chọn tab "Security" -->...............

Nếu có thông báo hiện ra các pa'c cứ chọn "Yes".

Vậy là các bạn có thể save 3 dòng đó vào host được rồi đấy

BUZZ:

các bạn đừng nhầm lẫn giữa 2 file hosts & lmhosts.sam, nếu không thấy có file tên host, các bạn về paste vào etc sau đó nhập Serial là ổn ^^

END.

kimnhan288

ình xài 5.18 built 8, dùng patch update nhưng nó bảo phải đăng ký trước khi update nhưng mình vừa làm nhưng không update được, mình làm theo cách của bạn cũng không được luôn

le_tuandt_2503

bạn ơi mình dùng windows 7.hình như không được, mình làm mấy lần theo cách của bạn nhưng không được!

quanchua9x

Ax!!!

Kái nj lâu lắc ồy mà !!!

mylove_v2003 replace cái file host hả bạn? mình save không dc utphongvan bạn ơi mình dùng windows 7.hình như không được, mình làm mấy lần theo cách của bạn nhưng không được! queerish tui cũng vậy. nó không cho save

Mấy chú này thấp ghê ! Take Owner nó đi là được hết !!!

Barrlow

Tui vừa làm một Cr-ack IDM 5.19 nè

các bạn xem qua rồi ..cho ý kiến nhé.!

máy bạn cài Kaspersky Internet Security 2010 ư ?

không vấn đề gì.

polygon_me

Mình dùng Windows 7 Ultimate 64bit -->Đã làm active thành công theo cách trên

--

Mà bạn nào biết Nút Thank ở chỗ nào đấy nhỉ.Mình tìm mãi không thấy????Bó tay luôn đó

cumeoden.4mat

mình làm không dc bạn ơi, mình dùng idm vừa quá hạn mnh2 vừa làm theo cách của bạn nhưng vẫn không được, ban chỉ mình đi

Các chủ đề có liên quan khác