mấy tháng trước em bị mất dữ liệu

thế là em tiện tay format luôn HDD và phân lại ổ . sau thì mới nhớ ra là đang để ảnh gia đình trong đó . thế là em chạy getdata back NTFS , khi chạy khôi phục xong thì thấy thu mục PICTURE của em . em copy nó vào . nhưng khi mở nó ra thì các thư mục ảnh khác có phần khôi phục trả toàn có phần thì mất một nửa. nhưng cái quan trọng nhất là ảnh GIA ĐÌNH của em thì chỉ dc 1 cái . mặc dù thư mục đó tên ảnh và dung lượng đúng ,nhưng khi xem ảnh thì trắng tinh . không hiện lên gì thế là em lại chạy getdata FAT ( mặc dù ổ em format trước và sau đều NTFS ) nhưng vẫn thế mấy cái ảnh vớ vẫn thì xem dc còn cái mà em cần thì không dc . em vừa lưu tất cái ảnh không xem được . nhờ các bạn tư vấn xem có cách nào khôi phục lại được nữa không ( chán quá các bạn à .nếu biết mà mất dữ liệu thì em vừa backup ra nhiều nơi rồi . đúng là kinh nghiệm xương máu .

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

mà tiện thể cho em hỏi luôn . em dùng màn hình samsung 743 NX . hôm trước em nâng tần số màn hình lên , sau đó thì khi ấn fim AUTO ở màn hình thì nó báo là AUTO ADJUSTMENT : LOCK . em vừa đổi tần số màn hình như cũ , cài lại windows tháo VGA ra mà vẫn bị lock thế . có cách nào mở khóa không vậy .

nhờ các bạn có kinh nghiệm giải dùm thắc mắc trên .

EM SẼ THANK HẾT !

haivan13_6

trời hỡi

format mấy tháng trước mà giờ mới khôi phục thì chỉ có nước lấy máy thời (gian) gian của đôrêmon mà cứu

thử thêm mấy cái Phần mềm khôi phục khác xem sao

lamqsb trời hỡi

format mấy tháng trước mà giờ mới khôi phục thì chỉ có nước lấy máy thời (gian) gian của đôrêmon mà cứu

thử thêm mấy cái Phần mềm khôi phục khác xem sao đồng ý.......nếu mà phát hiện ngay lập tức thì có thể còn thời cơ........lâu quá nên dữ liệu bị ghi đè nhiều lớp nên khó lắm......thử dùng phần mềm khác đi.......nếu dùng cái cũ thì hiệu suất và khả năng củng vậy thôi.........sau khi khôi phục được ảnh mà không xem được thì dùng phần mềm fix ảnh sửa lại............nhưng mà hiệu suất không cao đâu......chúc bạn thành công..

thaothanh_298

thienvuong.vtp đồng ý.......nếu mà phát hiện ngay lập tức thì có thể còn thời cơ........lâu quá nên dữ liệu bị ghi đè nhiều lớp nên khó lắm......thử dùng phần mềm khác đi.......nếu dùng cái cũ thì hiệu suất và khả năng củng vậy thôi.........sau khi khôi phục được ảnh mà không xem được thì dùng phần mềm fix ảnh sửa lại............nhưng mà hiệu suất không cao đâu......chúc bạn thành công.. á đúng cái này nè ! tui khôi phục được ảnh từ trước rồi nhưng không xem được ảnh . vậy dùng phần mềm fix nào được

hoabinh_a20

nhan_0616 á đúng cái này nè ! tui khôi phục được ảnh từ trước rồi nhưng không xem được ảnh . vậy dùng phần mềm fix nào được bạn thử dủng cái này xem picture doctor mình xài thì rất hiệu quả..90% không biết đối với bạn thế nào! chúc bạn thành công

mylove_bimat

bad hết rồi . có phần mềm nào khôi phục mạnh hơn nữa không bạn !

TÌNH HÌNH là thế này . mình còn cái HDD ngày xưa 20 Gb . trong đó vẫn còn 1 ít ảnh . nhưng vừa không dùng 2 năm nay . ổ đó windows vừa hỏng . mình chạy nó làm ổ slave nhưng vào Bios xem thì máy không nhận ổ nào .( thiết lạp jamw của nó hơi rắc rối . mình vừa cắm jam đúng theo chỉ dẫn , nhưng vẫn khong dc . còn để nó chạy master thì được nhưng hỏng windows . mình bỏ đĩa windows vào cài thì lúc xem dung lượng thấy rỗng hết nên dùng lại ngay . có cách nào khôi phục hết tất cả các ẢNH trong đó được không . từ trước đến nay mình toàn dùng getdata back ( chỉ khôi phục dc 60%) Ổ NÀY MÌNH PHÂN VÙNG DẠNG FAT32 . tư vấn giúp mình nha , mình không muốn có sai sót như lần trước . mình vừa mô tả rất rõ hơn rồi đó !!

titi_to45

Mình có 3 phần mềm tìm ảnh cực tốt, bạn nên dùng kết hợp cả 3 cái thì xác suất tìm lại ảnh được là rất cao, khoảng 90% . Link download:
Code:

Lưu ý: Khi tìm ảnh thì bạn chỉ cần chọn ổ mà bị mất ảnh, thời (gian) gian tìm là sẽ nhanh hơn rất nhiều.

P\s: Đợt trước máy nhà mình mất hết dữ liệu, dùng có mỗi cái Getdataback mà nó vừa tìm được toàn bộ máy rồi, không hiểu nếu xài 3 cái kết hợp lại thì sức mạnh sẽ ra sao

Chúc bạn thành công và vui vẻ trong cuộc sống!

GaDu_H5N1

khôi phục hết là điều không thể đâu bạn....mình có cái này....không biết giúp được không đây Recovery My Files

--Đầu tiên bạn chương trình về cài đặt.

Sau khi cài đặt bạn tiến hành các bước sau để phục hồi:

Bước 1: Chọn chế độ scan

Bước 2: Chọn ổ đĩa cần scan

Bước 3: Chọn loại file cần phục hồi

Bước 4: Scan và sau khi có kết quả bạn chọn file cần phục hồi và save as ở một phân vùng khác phân vùng mà nó vừa bị xóa trước đó.

....................chúc bạn thành công..bạn nên cài lại windows cho ổ( cái mà bạn nói là windows vừa hỏng) rồi tải cái này về...nếu không được thì bạn cứ gắn ổ đĩa không có windows vào miễn đúng là được rùi dùng đĩa hirenboot cd để khởi động rồi chọn phần mềm khôi phục dữ liệu có trong đĩa khởi đông này.......(hiệu suất sẽ cao hơn nếu phiên bản hirenboot mới nhất )có thể mua ở các cửa hàng...chúc bạn thành công

vuhuong2010

thienvuong.vtp bạn thử dủng cái này xem picture doctor mình xài thì rất hiệu quả..90% không biết đối với bạn thế nào! chúc bạn thành công mình cần Cr-ack của nó không bjk bạn có không mình khôi phục lại hết rồi nhưng hình ảnh bị hư nhiều không thể coi dc.. bác nào Giúp mình với

zZnh0x_ng0xZz

Hi vọng còn có bạn quay lại topic này, mình cũng mới làm mất file ảnh, nhưng file của minh định dạng rar. Mình dùng getdataback for FAT, khôi phục được rồi mà khi mở ra (giải nén) thì lại báo lỗi, không mở được. Có ai biết cách nào khôi phục lại không? giúp mình với. Toàn hình quan trọng, mình chưa làm gì trên ổ đĩa file đó cả

Các chủ đề có liên quan khác