Chago

em có con laptop core i5 430M 2.27Ghz. em nghe nói thấy bảo core i5 có công nghệ turbo boost, em vừa tìm hiểu và down về máy gadget turbo cho em nó. Nhưng khi bật gadget thì nó có hình như thê này và dù em cho máy nó xử lý thông tin nhiều tới đâu thì nó vẫn cứ trơ trơ ra thế . Em vào trong run xem services thì không thấy có dịch vụ turbo boost hix, không lẽ em mua nhầm core i5 đểu . Các mem nhà ta giúp em với,em Thank nhiều lắm...

myself_122

công nghệ turbo boost (tự động ép xung nhịp cho CPU) được điều khiển trả toàn tự động bởi bios máy tính và chipset trên bo mạch chủ do đó có thể nói nó an toàn tuyệt cú đối. CPU sẽ tự động thay đổi xung nhịp tùy theo tải, khi làm chuyện nặng sẽ tự nâng xung nhịp lên và ngược lại, hạ xuống thấp nhất khi ở trạng thái nghỉ.

Việc điều khiển tốc độ CPU được máy tính quyết định trả toàn, người dùng có thể theo dõi xung hoạt động của nó thông qua Gadgets dành cho Windows Vista/Windows 7.Bạn không phải cài thêm cái gì .

Rorey

thangcohuthtd1

công nghệ turbo boost (tự động ép xung nhịp cho CPU) được điều khiển trả toàn tự động bởi bios máy tính và chipset trên bo mạch chủ do đó có thể nói nó an toàn tuyệt cú đối. CPU sẽ tự động thay đổi xung nhịp tùy theo tải, khi làm chuyện nặng sẽ tự nâng xung nhịp lên và ngược lại, hạ xuống thấp nhất khi ở trạng thái nghỉ.

Việc điều khiển tốc độ CPU được máy tính quyết định trả toàn, người dùng có thể theo dõi xung hoạt động của nó thông qua Gadgets dành cho Windows Vista/Windows 7.Bạn không phải cài thêm cái gì . nhưng mình không theo dõi được xung hoạt động của nó qua gadget được bạn ạ vì mình không thấy cái cột màu xanh đâu

Các chủ đề có liên quan khác