buiquochuu_1982

Khi không chạy chương trình gì cả, em dùng Speccy (Phần mềm kiểm tra thông số máy tính) thấy nhiệt độ CPU là 48 độ C. Theo em biết thì như thế là cao bởi. Vậy các bạn dùng thử và so sánh với em xem nha.

Link download Speccy ~1MB, chạy trực tiếp không cần cài đặt.

Henson

trời ạ ! Khi CPU hoạt động thì tất nhiên là nhiệt độ của nó phải cao rồi. Cái CPU của mình khi vừa mở máy rồi đo luôn cũng ở mức 47 độ. cái này là chuyện bình thường thôi nên không có gì đáng lo đâu. Còn nếu bạn không tin thì có thể tìm hiểu thêm thông tin về các linh kiện bán dẫn thì sẽ hiểu

Nguyen_yeu

không biết có bạn nào biết thang đo nhiệt độ chuẩn của cấu hình máy không ??? chẳng hạn như CPU - ổ cưng - ram - main -chip nhiệt độ sử dụng chuẩn của nó la bao nhiêu !!!! bạn nào biết co thể nói cho mình biết với

congchuassaacc

Mr.Tân không biết có bạn nào biết thang đo nhiệt độ chuẩn của cấu hình máy không ??? chẳng hạn như CPU - ổ cưng - ram - main -chip nhiệt độ sử dụng chuẩn của nó la bao nhiêu !!!! bạn nào biết co thể nói cho mình biết với tất cả tất cả thứ <50 độ là ổn...duy trì nhiệt độ như vậy sẽ giúp bạn kéo dài tuổi thọ của máy đấy ! ngoài ra nếu hoạt động liên tục thì nên dành khoảng 10 - 15' để máy hạ bớt nhiệt độ.

Các chủ đề có liên quan khác