Gilley

Mình thấy dạo này nhiều người muốn ghi đĩa DVD có đến 5-6 phim tương tự mấy cái quán cho thuê băng đĩa. Nên hôm nay mình giới thiệu các bạn một phần mềm ghi đĩa DVDmp4 có thể chứa được khoảng 10 tiếng video trong đó.

Bài viết trùng với:

Hướng dẫn làm DVD với ConvertxtoDvD 5

Còn bây giờ là chỉ dẫn sử dụng trước khi dùng.

Đây là giao diện của phần mềm sau khi cài đặt

Bước 1: ADD phim vào phần mềm

Ấn vào cái dấu cộng màu xanh ấy

Nó sẽ hiện lên như hình này thì các bạn quét chọn phim và SUB tương ứng cùng lúc nhé. Vì nếu quét nhầm SUB của phim khác lúc ghi ra là nó sẽ phim một đằng SUB một nẻo đấy. Sau đó ấn " open "

Bước 2: cài đặt

Sau khi ADD phim vào phần mềm xong các bạn ấn chọn settings là hình thứ 2 từ phía dưới lên ở cùng cái cột với cái dấu cộng màu xanh ấy.
+ Ấn vào đó có bảng hiện lên như thế này

trong tab DVD menus tick chọn Auto-start playback

+ chuyển sang tab Subtitles trong mục Default Subtitles Language (identifier) chọn tiếng việt.

+ sang tab Burning thì các bạn chọn tốc độ ghi. Mặc định là 4x nhưng mình khuyên nên để 2.4x thôi chứ để 4x dễ lỗi lắm

Còn các tab khác các bạn cứ để mạc định thôi.

Sau đó ấn ok. Nếu có bảng gì hiện lên thì các bạn cứ yes

Rồi tiếp nữa ấn vào convert và ngồi đợi thôi.

Chú ý:

1. Vì là ghi DVDmp4 (hay ghi nén) nên chỉ đầu DVD mới xem được thôi. Nếu là dàn âm thanh DVD thì không xem được đâu.

2. Phần mềm này định dạng hầu hết các loại đuôi video hiện nay như: avi, mkv, ...

3. Nhìn trong hình dưới đây

Chỗ hình cột đèn giao thông ây. Nếu nó là màu xanh thì các bạn có thể add thêm phim hay video vào. Còn nếu là màu đỏ, hay vàng thì các bạn phải xóa 1 phim hay video đi.

4. Ưu điểm của phần mềm là không làm thay đổi gì mấy chất lượng video. các bạn dow phim về như thế nào thì ghi ra như thế gần như không khác gì. các bạn cũng không cần đổi đuôi video ra " .VOB " làm gì cả vì phần mềm này làm hết rồi khi các bạn ấn convert.

5. Thời gian ghi convert và ghi ra đĩa là rất lâu nếu các bạn ADD vào phần mềm khoảng 10 tiếng video. Nếu là 10 tiếng video thì ghi và convert mất khoảng 8 tiếng đồng hồ vì thế các bạn nên cắm máy qua đêm.

6. Ghi đĩa xong mở lên mà SUB vẫn là tiếng anh hay không có SUB thì các bạn cầm điều khiển đầu đĩa lên nhìn xem cái nút SUBTITLE nó ở đâu thì ấn vào đó thể nào cũng có SUB việt.

(dĩ nhiên SUB các bạn phải có kèm phim lúc các bạn ADD vào phân mềm rồi)

frigidmoon

bài viết ngắn gọn dễ hiểu cho những người muốn ghi dĩa từ file .mkv Thank bạn

thaipvep

Có vẻ như tất cả thứ đều dc nhưng mà hinh no lại vỡ không nhìn thấy gì nguyên nhân không biết do đâu nhờ chuyên gia chi giùm

Trevian

Thanks so^n much..Cho em hỏi xíu là e muốn ghi ra DVD các clip nhạc..nhưng mà lúc xem hêt 1 bài thì nó không tự động nhảy sang bài tiếp theo mà lại xuất hiện lại cái menu chứa tên clip đó..rồi muốn bấm sang bài tiếp theo cũng không được..VD như đang xem bài số 2 muốn chuyển sang bài 3 thì bấm qua không được..phải bâm số 3 nó mới sang bài 3..rồi koi hết bài 2 nó không nhảy sang bài 3 mà lại quay lại bài 2..Vậy phải chỉnh ntn để bĩ bị lỗi như thế nữa ạ...xin chỉ giúp em với??...Àh e cũng có khoảng 7 ep. film, mỗi film dài khoảng 45' muốn chép ra DVD nữa..làm sa để nó tự động chạy từ ep.1 tới ep.7 lun???e dang dùng ConvertXtoDVD 4...

no_impos

Mình cũng bị như bạn b4by_boo mà không biết làm thế nào cả, các pro chỉ giúp mình với

mvpr45

dhungvvk Mình cũng bị như bạn b4by_boo mà không biết làm thế nào cả, các pro chỉ giúp mình với Mình làm được ròy nèk pạn mở phần Settings..pạn vào DVD menus..đánh dấu vào 5 ô TRỪ LOOP PLAYBACK là ok đó..

mr.kanx

b4by_boo Mình làm được ròy nèk pạn mở phần Settings..pạn vào DVD menus..đánh dấu vào 5 ô TRỪ LOOP PLAYBACK là ok đó..
Thank bạn nhìu, mình sẽ thử xem sao.

daigai

Well-Known Member
Lỗi write faild near beginning of sector 0, này có thể do đĩa của bạn chất lượng kém nên lỗi. hay ổ ghi có vấn đề.

2 video kia của bạn định dạng gì vậy?

Các chủ đề có liên quan khác