mbf_toji

Em có 1 vấn đề rất bực với con laptop của em, trình bày ra bác nào biết giúp đỡ em với. Em mới mua con lap, mới hơn 2 tuần, Ram 2GB, có card rời 512MB, card đồ họa directX11 hẳn hoi, mà k hiểu sao chơi game online cực chán, ( em chơi TLBB) hình ảnh chậm, cảm giác máy chạy hình ảnh rất nặng ( chỉ chơi được 1 lúc là bị thoát ra, máy phải reset ). Em dùng windows 7, không hiểu trong lúc cài windows bọn công ty ( Đăng Khoa ) nó có làm lỗi gì, hay máy em có vấn đề về phần cứng phần mềm gì không, vì máy k hề có virus ( cái này em khẳng định ). Pro nào bắt mạch cái bệnh này hộ em. ( máy em Chip intel 2 Duo, T6600, tốc độ 2,2 GHz ) em nghĩ với cấu hình trên thì chơi game ngon đúng không, ít nhất thì TLBB cũng chỉ yêu cầu direct x9.0c. Giúp em với

hero_20_vn

cái này thì chịu à. nhưng nếu máy chơi game thì tốt nhất là bạn nên cài winxp

le.thehien

luancaca12 Em có 1 vấn đề rất bực với con laptop của em, trình bày ra bác nào biết giúp đỡ em với. Em mới mua con lap, mới hơn 2 tuần, Ram 2GB, có card rời 512MB, card đồ họa directX11 hẳn hoi, mà k hiểu sao chơi game online cực chán, ( em chơi TLBB) hình ảnh chậm, cảm giác máy chạy hình ảnh rất nặng ( chỉ chơi được 1 lúc là bị thoát ra, máy phải reset ). Em dùng windows 7, không hiểu trong lúc cài windows bọn công ty ( Đăng Khoa ) nó có làm lỗi gì, hay máy em có vấn đề về phần cứng phần mềm gì không, vì máy k hề có virus ( cái này em khẳng định ). Pro nào bắt mạch cái bệnh này hộ em. ( máy em Chip intel 2 Duo, T6600, tốc độ 2,2 GHz ) em nghĩ với cấu hình trên thì chơi game ngon đúng không, ít nhất thì TLBB cũng chỉ yêu cầu direct x9.0c. Giúp em với Được đấy dùng laptop chơi game online thì "ngon" đây máy nào chịu được chứ. Cấu hình máy đó cũng thuộc loại trung bình. Còn lỗi windows thì chắc là không, vì tui nghĩ nếu bạn cài windows ở những công ty điện máy lớn vậy thì chắc chắn là windows bản quyền vậy không có lí do gì lỗi windows cả. Nhưng hạn chế chuyện chơi game online trên lap. Thường thì game onli đòi hỏi cấu hình khá cao, Nếu bạn chơi trên laptop thời (gian) gian lâu, máy nóng hơn máy key nhiều...

Bác mua ở Đăng Khoa thì đến đó mà test trước mặt nó ấy.

Thấy bác Đăng Khoa đó cũng lên diễn đàn chỉ dẫn nhiệt tình lắm mà. mới mua mà có sự cố gì bác cứ chuyện đem đến đó mà đưa bọn chúng xử lý.

Bỏ cả đống trước ra mua cái máy mà lỗi này lỗi nọ đúng bực thiệt. Đem đến xem bọn chúng xử lý như thế nào.

Chúc bác vui !

quaquelhp

Cái này không phải do phần cứng của máy đâu. Tại một số games chưa tương thích với windows 7 đó mà. Ngay như trò đơn giản là picachu nếu không làm ra (tạo) thêm một file thì cũng không chơi được trên windows 7. Muốn chơi games tốt thì cài XP bạn nhé!

xuanlove_93

Trước đây máy tui cài Win7 cũng vậy, chơi game hay bị giật hình chơi fifa online thì thỉnh thoảng bị thoát ra ngoài. Bây giờ cài lại xp lại ngon lành.

nhoc_heyho

luancaca12 Em có 1 vấn đề rất bực với con laptop của em, trình bày ra bác nào biết giúp đỡ em với. Em mới mua con lap, mới hơn 2 tuần, Ram 2GB, có card rời 512MB, card đồ họa directX11 hẳn hoi, mà k hiểu sao chơi game online cực chán, ( em chơi TLBB) hình ảnh chậm, cảm giác máy chạy hình ảnh rất nặng ( chỉ chơi được 1 lúc là bị thoát ra, máy phải reset ). Em dùng windows 7, không hiểu trong lúc cài windows bọn công ty ( Đăng Khoa ) nó có làm lỗi gì, hay máy em có vấn đề về phần cứng phần mềm gì không, vì máy k hề có virus ( cái này em khẳng định ). Pro nào bắt mạch cái bệnh này hộ em. ( máy em Chip intel 2 Duo, T6600, tốc độ 2,2 GHz ) em nghĩ với cấu hình trên thì chơi game ngon đúng không, ít nhất thì TLBB cũng chỉ yêu cầu direct x9.0c. Giúp em với Mình chưa chơi game online bao giờ tuy mình có chơi pes 2011 nhưng mình nghĩ là car hình của bạn là tốt nhưng bạn cần setting lại game để chỉnh độ phân giải cho phù hợp. Có thể khi đó car hình sẽ cho hình mượt hơn.

agu_eowataocpr

lascas Được đấy dùng laptop chơi game online thì "ngon" đây máy nào chịu được chứ. Cấu hình máy đó cũng thuộc loại trung bình. Còn lỗi windows thì chắc là không, vì tui nghĩ nếu bạn cài windows ở những công ty điện máy lớn vậy thì chắc chắn là windows bản quyền vậy không có lí do gì lỗi windows cả. Nhưng hạn chế chuyện chơi game online trên lap. Thường thì game onli đòi hỏi cấu hình khá cao, Nếu bạn chơi trên laptop thời (gian) gian lâu, máy nóng hơn máy key nhiều... Cấu hình máy như bạn kia là được rồi ấy chứ, đâu phải thuộc dạng yếu chẳng làm được gì. Cài windows ở những công ty lớn thì có thể là bản quyền đó nhưng ở đó người ta thường dùng bản Ghost chứ hiếm ai ngồi đó mà bỏ đĩa windows vào cài cho khách hàng rồi cài Driver. Bản Ghost được dùng cho nhiều máy nên một số máy sẽ không tận dụng được hết thiết bị phần cứng do driver không phải là Driver chuyên cho dòng máy đó. Trường hợp của chủ Topic nên lên trang chủ nhà xuất VGA down Driver mới nhất về cài rồi chơi game xem có ổn định ko? nếu không thì bạn nên nghĩ đến khả năng cài lại XP để chơi game tốt hơn

Các chủ đề có liên quan khác