joana_trieu

máy mình bị làm sao mà mình không gõ được tiếng Việt, điều khiển unikey bằng Ctrl + Shift không được ( khi đang ở chế độ tiếng Anh, bấm Ctrl + Shift để chuyển sang Việt nó trơ trơ ..Mình chỉnh đủ loại font, kiểu gõ mà vẫn không được

Tomas

ZzPhanTomJS máy mình bị làm sao mà mình không gõ được tiếng Việt, điều khiển unikey bằng Ctrl + Shift không được ( khi đang ở chế độ tiếng Anh, bấm Ctrl + Shift để chuyển sang Việt nó trơ trơ ..Mình chỉnh đủ loại font, kiểu gõ mà vẫn không được Chụp hình tùy chỉnh của Unikey của bạn lên dc ko, có thể Unikey bị lỗi, cài lại đi

kimuyenly1210

ZzPhanTomJS máy mình bị làm sao mà mình không gõ được tiếng Việt, điều khiển unikey bằng Ctrl + Shift không được ( khi đang ở chế độ tiếng Anh, bấm Ctrl + Shift để chuyển sang Việt nó trơ trơ ..Mình chỉnh đủ loại font, kiểu gõ mà vẫn không được del nó đi làm lạp bảm rc

tinhmy

Thank các bạn, mình tìm ra nguyên nhân rùi, tại cái máy công ty cài xp pack2 chạy dc unikey 3.x thui ^^! mình đem 4. nó chạy không dc là phải ^^!

ngovang_koanh

ZzPhanTomJS Thank các bạn, mình tìm ra nguyên nhân rùi, tại cái máy công ty cài xp pack2 chạy dc unikey 3.x thui ^^! mình đem 4. nó chạy không dc là phải ^^!

Phải hok dvậy trời !

dich_d

tranduythuan không phải là cái chắc ~.~. Đang sài XP SP2 Unikey 4.0 có sao đâu.

Biết mà ! hihi

Thanks !

bạn kick chuột phải vào thanh công cụ chọn Task Manager ở thanh Processes tìm phần unikey kick vào sau đó ấn End Process! sau đó bạn bật unikey lên là ok! mình hay bị như bạn dùng cách này thì nó hoạt động bình thương!

2403_1994

hieuulsa bạn kick chuột phải vào thanh công cụ chọn Task Manager ở thanh Processes tìm phần unikey kick vào sau đó ấn End Process! sau đó bạn bật unikey lên là ok! mình hay bị như bạn dùng cách này thì nó hoạt động bình thương!

Bác ấy giải quyết xong rùi bạn ơi.

Nhớ đọc hết topic luôn đi.

Thanks !

Các chủ đề có liên quan khác