Chago

mình click phải vào my computer và chon manage mà không dc !!!

nó báo lỗi thế này !!!

Lỗi này nặng đấy, máy bạn bị virus phá hỏng file manager rồi, Giờ có cách 1 là lên Google down file: compmgmt.msc cho vao duong dan C:\windows\system32. Cách 2 là cài lại windows (nhớ sau khi cài xong ghost luôn)

Huw

eo ôi

máy bênh nặng dữ vậy

còn cách nào khác mở manager không tất cả người

trondoiyeuanh19

Bác coi ở đây thử rùi down dzề coi thử copy vào có được hok ?

Nó mất file đó rùi hok biết chừng còn mất file nào nữa hok ?

Tốt nhất là cài lại windows đi cho ổn định bác ạ

Chúc vui!

bienhoatamhiep co file ghost thì ghost lại đi bạn ơi, nếu không thì repair windows

Mấy bác này hok biết vừa sử dụng đĩa windows để Repair bao giờ chưa mà cứ chỉ dẫn người khác repair nhỉ ? Trên lý thuyết là repair như vậy . Nhưng ở đây nếu repair nguyên Windows luôn thì thời (gian) gian cũng gần bằng cài windows rùi đó. Mà chưa chắc là ổn định đâu ?

Chúc vui !

elizabeth_85

Theo mình thì bạn chủ Topic nên cài lại windows là ổn nhất. Nếu có bản Ghost dùng cũng được. Repair cũng là một cách nữa nhưng theo nhiều lần quan sát mình thấy Repair thậm chí còn xa hơn Cài lại bản windows sạch.

Ryland

bạn dùng phần mềm này thử xem dùng cho vista hay 7 nhưng cứ thử dung xp xem thế nào??? cài đặt click vào no arow rồi apply xem nhé.

phong_phieu

culi01 các bạn còn cách nào khác ngoài cách cài lại windows không Bạn dùng cách này thử xem:

Vào Start ---> Run, gõ:

regsvr32 msxml3.dll

Yardley

1 cách duy nhất là cài lại Windows & khg thể dùng Windows CD ở chế độ repaired để sửa lỗi cho Windows chạy lại như cũ.

Như trên mình vừa nói bạn:" cho dù bạn lưu dựphòng chốngthư mục Systerm trên máy bạn khi cài windows xong & Paste lại cũng khg hiệu lực" - khi copy vào TM Systerm thì tất cả đường LINK thông qua các TM khác trong windows đều bị đứt đoạn, Windows sẽ khg thể UNRAR/UNZIP đợt II, III,IV,....

Thà bạn mất 2h00 tiếng setup lại windows + Software còn hơn cố gắng sửa lỗi khi Windows bị phá vỡ toàn bộ "bộ giải mã" & khg thể phục hồi.

Nếu Windows của bạn có bản quyền thì Microsoft Online sẽ sửa lổi cho bạn mất khoảng 3-4 giờ mới xong. (sau khi Microsoft sửa xong bạn thấy dung lượng ổ C:\ gia tăng rất lớn => cũng khg hiệu quả khi chúng ta cần tiết kiệm dung lượng chứa trên HDD.

dola_dom

Và nhớ rằng 1 điều quan trọng: Diệt virus trước khi làm bất cứ điều gì liên quan đến HDH khi máy bạn vừa nhiễm chúng. That's all

Các chủ đề có liên quan khác