em là ktv nhưng kinh nghiệm nghề nghề còn non lắm. mới học kinh nghiệm chưa có. hôm nọ gặp phải HDD bị đặt pass. em kô tài nào phá dc. vào google tìm thì chỉ thấy những bài của mấy dịch vụ chuyên về HDD ở sài gòn thôi.tụi nó quảng cáo chứ kô phải chỉ dẫn làm. vậy pro nào có soft hay cách phá ổ cứng nào.sẻ chia cho các mem trong forum mới. thank nhiều!!!!!!

hehhe

Muốn phá thì đập zục nó đy là xong

Pass trên main thì tháo pin ra

Pass bên trong thì lấy hidren xem phần quang trọng trong phần nào đĩa, chia 1 đĩa nhỏ cài windows vào hay ghi đè lên sau đó get data back

Pro thì vào regedit bẻ khóa

myhaomy em là ktv nhưng kinh nghiệm nghề nghề còn non lắm. mới học kinh nghiệm chưa có. hôm nọ gặp phải HDD bị đặt pass. em kô tài nào phá dc. vào google tìm thì chỉ thấy những bài của mấy dịch vụ chuyên về HDD ở sài gòn thôi.tụi nó quảng cáo chứ kô phải chỉ dẫn làm. vậy pro nào có soft hay cách phá ổ cứng nào.sẻ chia cho các mem trong forum mới. thank nhiều!!!!!! Bạn hãy tháo HDD đó ra khỏi máy; Rồi gắn vào ổ Removable truy cập ổ Removable này bằng máy PC khác xem nó có thấy được khg?

- Bạn là KTV tức bạn cũng có nhiều kiến thức về phần cứng là khi đặt Password mã này sẽ áp đặt giá trị vào Track 0 tức Master Boot Record để khg khởi động HDD này (đây chỉ là 1 lệnh PAUSE & người sử dụng phải gán đúng giá trị nào đó thì mới thông qua). Còn mình gắn HDD vào ổ Removable thì sẽ truy xuất trực tiếp vào Boot Record của ổ C:\ & D:\ => như vậy mình vừa vượt được rào cản của Pasword & chúng ta có thể chép tất cả data ra rồi sau đó:

*Click phải vào My Computer\Manage\Disk Management => delete toàn bộ các ổ Logical & format đại thành 1 ổ duy nhất ( HDD bị Pasword).

Bạn cũng có thể gắn HDD này thành HDD II vào máy khác nhưng có thể khg chắc ăn cho lắm vì sợ windows báo lỗi khi khởi động máy tính.

- Cách trên mà khg xong thì bạn buộc lòng phải chơi Format cấp thấp HDD đó mà thôi , vì chúng ta vừa gặp phải 1 cao thủ & họ khg chỉ đặt pasword đơn thuần như chúng ta nghĩ. Do vậy, Windows khg thể thấy HDD đó được.

Rylan

alibaba VN Bạn hãy tháo HDD đó ra khỏi máy; Rồi gắn vào ổ Removable truy cập ổ Removable này bằng máy PC khác xem nó có thấy được khg?

- Bạn là KTV tức bạn cũng có nhiều kiến thức về phần cứng là khi đặt Password mã này sẽ áp đặt giá trị vào Track 0 tức Master Boot Record để khg khởi động HDD này (đây chỉ là 1 lệnh PAUSE & người sử dụng phải gán đúng giá trị nào đó thì mới thông qua). Còn mình gắn HDD vào ổ Removable thì sẽ truy xuất trực tiếp vào Boot Record của ổ C:\ & D:\ => như vậy mình vừa vượt được rào cản của Pasword & chúng ta có thể chép tất cả data ra rồi sau đó:

*Click phải vào My Computer\Manage\Disk Management => delete toàn bộ các ổ Logical & format đại thành 1 ổ duy nhất ( HDD bị Pasword).

Bạn cũng có thể gắn HDD này thành HDD II vào máy khác nhưng có thể khg chắc ăn cho lắm vì sợ windows báo lỗi khi khởi động máy tính.

- Cách trên mà khg xong thì bạn buộc lòng phải chơi Format cấp thấp HDD đó mà thôi , vì chúng ta vừa gặp phải 1 cao thủ & họ khg chỉ đặt pasword đơn thuần như chúng ta nghĩ. Do vậy, Windows khg thể thấy HDD đó được. em Thank anh nhiều.anh có nói là Removable hdd là sao. e chưa hiểu lắm.là mình xóa phân vùng đó hay sao, em đọc trên google thấy kô ai chỉ dẫn cả.chỉ thấy mâyb dịch vụ về hdd ơ sài gòn làm chuyện này thôi. a nói sơ sơ cho em Removable hdd e chưa hiểu ý của a.

do em dang xn việc,anh trưởngphòng chốngkỹ thuật hỏi em biết phá pass ổ cứng không,hiiiiii e nói e chịu,e về tìm tài liệu rồi làm sau. mấy anh pro có cánh nào chỉ e với. thank mấy anh nhiều!!!!!!!!!!!

rok_xit

myhaomy em Thank anh nhiều.anh có nói là Removable hdd là sao. e chưa hiểu lắm.là mình xóa phân vùng đó hay sao, em đọc trên google thấy kô ai chỉ dẫn cả.chỉ thấy mâyb dịch vụ về hdd ơ sài gòn làm chuyện này thôi. a nói sơ sơ cho em Removable hdd e chưa hiểu ý của a.

do em dang xn việc,anh trưởngphòng chốngkỹ thuật hỏi em biết phá pass ổ cứng không,hiiiiii e nói e chịu,e về tìm tài liệu rồi làm sau. mấy anh pro có cánh nào chỉ e với. thank mấy anh nhiều!!!!!!!!!!! - Ổ Removable tức là ổ cứng được gắn trong hộp box kết nối PC bằng đường USB (cắm điện rời bên ngoài & ta có thể thay đổi HDD với dung lượng lớn hơn). Hộp BOX dành cho ổ Sata khoảng US 15$ - chẳng hạn box hiệu Transcend có từ lâu rồi, còn hộp box đường IDE thì rẻ hơn mình có thể gắn ổ CD ROM vào vào được (tháo mạch rời khỏi hộp box lấy IDE cable cắm vào CD ROM - nếu hộp nhỏ) - hiện nay thị trường hay bán ổ rời hiệu ASUS, Western 1-1.5 Tetrabytes loại này người ta đóng kín khg có chỗ nào bắt ốc nên mình khg thể mở ra - ráng cạy rồi gắn lại khg được thì toi mạng ráng chịu khg được bắt thường mình chỉ cho bạn.

- Click phải vào My Computer\Manage\Disk Management: Windows cho ta thấy toàn bộ các ổ đĩa đang kết nối. Ví dụ:

* HDD I: ổ chính của máy đang kết nối, chia 2 tức có C:\ & D:\.

* HDD (bị Password được gắn trong hộp box Transcend): ổ bị Password cũng chia 2 => Windows sẽ ký hiệu là Removable E:\ & Removable F:\

Bạn chọn Removable F:\ , xong click phải chọn Delete (Windows sẽ bắt bạn xác nhận lại là có đúng là bạn muốn Delete Logical Partition này khg - đây là nguyên tắc phần cứng mà bạn vừa được học; Do vậy, bạn cứ yên tâm trong trường hợp mình chọn lầm windows cũng chưa thực hiện tức thời.

Xong bạn chọn tiến Removable E:\ & cũng Delete luôn (khi này bạn sẽ thấy E:\ & F:\ được kết thành 1 ổ ( tương tự như bạn làm trên Partition Magic, Disk Manager).

Tiếp tục chọn ổ đĩa bị Password này click phải chọn FORMAT (Quick cho lẹ - FAT 32 ổ nhỏ <120GB, NTFS cho ổ >120GB) - chính lúc này tại Track 0, Master Boot Record được tái thiết lập trả toàn mới & dòng Password sẽ khg tồn tại. Nếu bạn chị xóa ổ F:\ hay E:\ thì Master Boot Record cũ vẩn tồn tại.

Ôn bài cũ cho Bạn nhớ: CẤU TRÚC CỦA Ổ CỨNG

- TRACK 0 - SECTOR 1 : đây là track khởi động HDD, gồm 1 bảng chương trình khởi động HDD được ghi bằng mã số từ 0-100, nó ghi chú định dạng FORMAT loại nào (FAT 16, 32, NTFS), dung lượng toàn phần của ổ đĩa. Tọa độ ổ C:\ + dung lượng, tọa độ ổ D:\ + dung lượng (nếu có). Bảng CT này có tên là Master Boot Record - có ghi chú nhảy đến tọa độ nào trên ổ cứng để boot vào CT Windows/MAC (nhiều khi ta lấy 1/2 cuối của ổ đĩa làm ổ cài CT Windows, bất kỳ ổ nào được cài file hệ thống sẽ phải SET là ACTIVE & dĩ nhiên nó chiếm lấy ký tự C:\)

- TRACK 1 - SECTOR 1 (có tên là Boot Record): ta thường chọn vị trí này làm ổ C:\ (ACTIVE) & cài windows trên ổ này. Tại Sector1 này cũng có bảng CT tương tự như Track0-Sector1 dùng khởi động WIN.

Kế đến là bảng FAT: ghi chú những địa chỉ dữ liệu từ đâu đến đâu (giống như trang mục lục của cuốn sách.

.............. còn 1 lô đủ thứ nữa mình khg còn nhớ

Rồi mới tới phần data software cài vào.

Từ TRACK1-SECTOR1 => data software ta mất 778 sectors làm BOOT RECORD & BẢNG FAT và chỉ lưu trữ được 115 dòng ghi chú là hết trang (tức 115 folders lẫn files - nếu ta save file 116 vào thì windows sẽ báo lỗi HDD đầy khg còn chỗ lưu file mặc dù dung lượng ổ đĩa ta còn trống rất nhiều - ĐÂY LÀ THÔNG SỐ CHO FAT32, còn đối với FAT NTFS cứ hết trang nào windows sẽ mở trang mới => ta lưu Folders lẫn Files là vô tận & giá trị Sectors làm Boot Record lẫn FAT dĩ nhiên sẽ gia tăng rất nhiều (mình khg biết chính xác là bao nhiêu vì khg có sách phần cứng nào nói về FAT NTFS từ năm 2000 đến giờ).

Từ TRACK xxx- SECTOR1: sẽ là ổ D:\ (luôn luôn bắt đầu là Sector1 của Track (n) nào đó)

Suy ra, ta khg nên chia đĩa ra làm nhiều ổ đĩa Logicals vì như thế ta sẽ mất số lượng sector lớn bị lãng phí & tốc độ ổ cứng cũng bị chậm lại đặc biệt đối với ổ Sata >120 GB.

Mình nhớ tới đâu thì nói tới đó, mong các bạn thông cảm.

Các chủ đề có liên quan khác