Có khi nào bạn thấy thanh Start Menu quá nhàm chán không thể đáp ứng được với giao diện tuyệt cú đẹp của win7. Nhưng với Start Menu 7 bạn có thể biến chiếc máy của bạn trở nên lung linh hơn bao giờ hết. Đây là một tiện ích giúp bạn thay thế thanh Start Menu nhàm chán của Windows bằng giao diện mới long lanh hơn, và đẹp đẽ hơn. Tiện ích này chỉ nặng có hơn 2Mb, và dễ dàng cài đặt.

Bạn tiến hành cài đặt bình thường. Start Menu 7 sẽ tự động sắp xếp theo thứ tự ABC...
Giao diện của chương trình đẹp và dễ sử dụng

Ngoài ra thanh công cụ trong Start Menu 7 cho phép bạn thay đổi giao diện ban đầu

Tab Skin có 4 giao diện: Window Aero, Window Class, Window Theme, Window Start Menu Classic

Tab Aumentar: tăng kích thước folder start menu

Tab Disminuir: giảm kích thước folder trong start menu

Tab Winzard: cho phép cài đặt một số phím tắt

Ngoài ra bạn có thể xóa hay thêm các chương trình ở bảng đầu tiên của Start Menu. Click vào Add items into menu còn để xóa thì là Delete items from menu.

Bạn cũng có thể thu nhỏ kích thước của Start Menu bằng cách kéo vào góc phải màn hình

Chỉ mất một vài phút là bạn có thể làm đẹp giao diện của mình hơn rất nhiều.
Download tại đây nhé:
Nhớ thank nhé các bạn yêu quý

có đấy bạn ạ ngay khi download chương trình cũng vừa thông báo hõ trợ những hệ điều hành nào mà.

Nhưng mình chưa có thời cơ test thử. Mong được các bạn chỉ giáo thêm

aiiu3mzay

thanks cái này còn nhiều giao diện khác không bạn. mà có bạn nào cho mình biết tại sao mình không thấy được link vậy.

Bruno

trungtuong thay đổi làm gì ? nó load thêm lâu ! làm anh intel chạy toát mồ hôi Nói như bạn thì cài windows xong chả cần chạy thêm phần mềm thay đổi giao diện làm gì. Cứ để Classic hết cho nhẹ và winxp là lựa chọn số 1 luôn. Chúng ta luôn có hướng đến cài đẹp mà....

maxtop thanks cái này còn nhiều giao diện khác không bạn. mà có bạn nào cho mình biết tại sao mình không thấy được link vậy. Mình send link trực tiếp từ trang chủ mà dưới bài viết của mình ấy...

ptdieuhoa

để thử phát xem như thế nào.tiếc qué.không có tiếng việt nhỉ..hehe..hình như cái này không support cho winXP bác ơi..em thử cài mà có được đâu nhỉ

timthuytinh_89

duc201287 để thử phát xem như thế nào.tiếc qué.không có tiếng việt nhỉ..hehe..hình như cái này không support cho winXP bác ơi..em thử cài mà có được đâu nhỉ cài xong bạn chay chương trình là được mà... Chương trình này chủ yếu là làm giả giao diện của win7 mà nên dành cho tất cả các window luôn....

cophuthuynho_25

hehe. thanks nhé. mình cũng đang tìm cai nay ma mai h moi tim dc

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

thank for sharing

Các chủ đề có liên quan khác