boy9x_codon_hp

nếu máy cấu hình khủng thì không có gì phải bàn cãi rùi, cứ KIS, NIS, ... mà quất. nhưng nếu cấu hình máy yếu thì các chương trình diệt virus lại là vấn đề khác.

có nhiều bạn nói đóng băng ổ cứng dễ làm lỗi ổ cứng

xin thưa. các công chuyện sau điều làm hại ổ cứng như nhau cả :

1. các chương trình diệt virus khi nó lôi từng file ra là hành

2. đóng băng ổ cứng

3. chống phân mảng

4. tối ưu hóa máy tính.

vậy theo các bạn, giữa chuyện đóng băng và các chương tỉnh anti virus, nên chọn cái nào là phù hợp cho máy cấu hình yếu

Em chọn Cài trình duyệt virus

Vì theo ý kiếm cá nhân của em, khi đóng băng ở cứng rất phiền phức (Nếu máy chỉ dùng để chơi game thì được, còn máy mà dùng để làm việc, tải dữ liệu ,... thì rất phiền- vì khi cần cài ứng dụng- làm ra (tạo) file mới, ta phải mở băng, đóng băng rất mệt ) Theo em thì máy yếu cài trình duyệt virus nhẹ mà mạnh ấy (Panda chẳng hạng ) Tuy chậm mà chắc

t.lengoctu

đóng băng thường dùng cho tiệm net hay trường học cho user đỡ vọc hog? máy thui còn đối vs pc theo mình nên dùng antivirus. Vs máy cấu hình kếm nên xài avira 10 chạy cũng nhẹ mà chẳng thua KIS hay NIS đâu. nếu máy kếm wa' thì dùng avast5 là khỏe nhất nhẹ lắm

nibduong

nis không nặng đâu bạn ah, mình nghĩ nên dùng phần mềm antivirus thì hơn

Hans

Mình đồng quan điểm, đóng băng làm gì cho máy ở nhà, chỉ quán nét vàphòng chốnghọc thôi! Còn máy bạn yếu thì cài avg hay avira, nhẹ mà rất ổn đó!

nhưng sao em thấy mấy cái phần mềm đấy nó cứ thế nào ý...

KIs thì hay xóa cả các file trong win...mà cứ như thế thì dân gà mờ như em dễ cài lại windows liên tục...còn mấy phần mềm kia em chưa thử nhưng cứ thấy nó thế nào ý...chẳng biết có tốt không nữa...

Em thì cứ đóng băng cho lành

Nhờ đóng băng nên mấy cái phần mềm của em lúc nào cũng "You may try ... for 30 days yet before purchasing"

Ponnie_Jinnie

mình có 1 máy dùng kis và 1 máy dùng avast thấy ổn mà có bị lỗi gi đâu

có điều là có chương trình diệt virus thì cũng vẫn phải cẩn thận chứ cứ file nào cũng click chuột linh tinh thì làm sao nó đỡ nổi

còn thich nhẹ thì dùng bkav home la siêu nhẹ luôn

K_A

Chơi game nhiều, vào đủ tất cả loại web trắng đỏ vàng đen, xài Cr-ack nhiều nên cứ đóng băng mà chiến

baocap18

Theo mình thì nên sử dụng 1 chương trình đóng băng và một chương trình diệt vi rut. Bạn chỉ đóng băng ổ C là đủ. Có rất nhiều cái hay khi sử dụng như vậy lắm đó. Cứ thử rồi biết, hư gi đâu mà sợ. Minh không có thời (gian) gian nói đến những lợi ích, chúc thành công!

hong_phuong_bui

Tất nhiên là antivirus rồi, xài đóng băng chỉ thích hợp cho máy cố định thỉnh thoảng mới nâng cấp( như máy trường hay tiệm net đó) chứ chúng ta luôn theo đuổi cái mới mà mỗi lần cài phần mềm phiên bản mới là ngồi mỏi cổ luôn(gỡ băng, khởi động, cài, đóng băng, khởi dộng lại,...).

Chưa kể dùng trình đóng băng nguy hiểm hơn AV. Bình thường không nói rồi, nếu gỡ băng ra(làm gì đó chẳng hạn) mà virus lọt vào được là phiền lắm đó khi đó nó cũng bị đóng băng theo ổ C luôn sao.

dragon0394 mình có 1 máy dùng kis và 1 máy dùng avast thấy ổn mà có bị lỗi gi đâu

có điều là có chương trình diệt virus thì cũng vẫn phải cẩn thận chứ cứ file nào cũng click chuột linh tinh thì làm sao nó đỡ nổi

còn thich nhẹ thì dùng bkav home la siêu nhẹ luôn Vậy bạn chuẩn bị đĩa windows kế bên là vừa
tieutamtk Theo mình thì nên sử dụng 1 chương trình đóng băng và một chương trình diệt vi rut. Bạn chỉ đóng băng ổ C là đủ. Có rất nhiều cái hay khi sử dụng như vậy lắm đó. Cứ thử rồi biết, hư gi đâu mà sợ. Minh không có thời (gian) gian nói đến những lợi ích, chúc thành công! Cài trình đóng băng chung với AV??? Sao cập nhật AV đây bạn, chỉ mình với mình gà lắm

Khi vừa có một hệ thống trả thiện với tất cả các soft cần thiết, hãy đóng băng, một tháng hãy update các soft 1 lần, bảo đảm bạn không phải lo nghĩ đến chuyện hư hỏng Windows. Hãy đóng băng, còn soft diệt virut ? Không cần, có nó chỉ tổ tốn thời (gian) gian quét lung tung, thông báo đủ thứ, ngăn cản um tùm ...

Các chủ đề có liên quan khác