long_pham982

Chả là em vừa down clash of titan về. Em nó tên đầy đủ là Clash of the Titans.[2010].DVDRip.XviD-FXG. Hic . em không tài nào mở được . xin các huynh chỉ giáo ạ

Cadarn

Bạn down cái này về xem có mở được file trên ko?
Code:

atv_24h

cong892000 Chả là em vừa down clash of titan về. Em nó tên đầy đủ là Clash of the Titans.[2010].DVDRip.XviD-FXG. Hic . em không tài nào mở được . xin các huynh chỉ giáo ạ Bạn nói không rõ gì cả,

Nhưng theo bạn mô tả nếu down về file tên là: Clash of the Titans.[2010].DVDRip.XviD-FXG. Hic" thì bạn Rename (đổi tên đấy bạn) lại thành abc.RAR chẳng hạn

SAU ĐÓ GIẢI NÉN RA. CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Có gì anh em ta thảo luận tiếp nhé.

Rusty

Thứ nhất cho biết nơi bạn vừa down cái file đó. Thứ hai nếu chỉ 1 file duy nhất thì click lên file -> nhấn F2 -> dời con trỏ đến cuối tên file, thêm avi vào sau dấu "." -> tên sau khi đổi sẽ là:
Clash of the Titans.[2010].DVDRip.XviD-FXG.avi

pjnk_pjg_90

trirat hơi nhầm thì phải. Tên file ở trên chắc chưa có đầy đủ cả phần mở rộng, nên không biết chắc định dạng file phim là gì. Đổi bằng tay như trirat là sai đó.

Bạn down gói codec của k-lite về, rồi mở bình thường bằng WMP là được

ntthaonhi

kaitou_kid_1995 trirat hơi nhầm thì phải. Tên file ở trên chắc chưa có đầy đủ cả phần mở rộng, nên không biết chắc định dạng file phim là gì. Đổi bằng tay như trirat là sai đó.

Bạn down gói codec của k-lite về, rồi mở bình thường bằng WMP là được Thế chắc là bạn kô biết FXG rồi

@chủ topic: nếu máy bạn mặc định ẩn phần mở rộng lớn loại file thì nên làm theo cách của bạn trên, cài đặt bộ code (Klite code pack) sau đó mở file bằng Windows Media Player (có sẵn trên Win) hay Media Player Classic (trong bộ Klite code pack).

Ephrem

Đổi như Trirat nói là đúng rồi, FXG là internal encoders team chuyên rip film dvd, tiếng tăm cũng cỡ axxo

Các chủ đề có liên quan khác