tranghp83

Mình đang thử cài MAC OSx86 trên máy ảo VMware 7, vừa điều chỉnh BIOS của máy ảo để boot nhưng nó toàn hiện lên cái thông báo như sau.

Có ai biết khắc phục lỗi trên không.

tim_em56

MAC OS không như windows hay linux , nó yêu cầu rất chặt chẽ về phân vùng và cấu hình máy , bạn xem cái CPU + RAM có đáp ứng dc không nhé !

Mình cài trên máy thật rồi,kỹ lưỡng lắm rồi , vậy mà không có tiếng với internet khá chuối ở cái chỗ chọn driver.

kimnguu58

vậy là cấu hình sai máy ảo rồi vào kiểm tra lại xem thường là do chọn sai thông số của CPU.

đặc biệt là số lượng core của CPU va loai CPU.nên để loại CPU la auto.nếu không được cài lại vmware đi!

tieulan_xilano

Muốn cài Mac vào máy ảo, thì điều kiện tiên quyết là máy có chip hỗ trợ ảo hóa, còn không thì đừng hòng cài được

Nếu vừa có chip hỗ trợ ảo hóa thì dễ rùi, trên mạng đầy bài hướng dẫn. Mình tức quá, phải chi chíp có hỗ trợ thì giờ này mình vừa có Mac xài rùi

baby_su_lovely

Faceupduytruong Muốn cài Mac vào máy ảo, thì điều kiện tiên quyết là máy có chip hỗ trợ ảo hóa, còn không thì đừng hòng cài được

Nếu vừa có chip hỗ trợ ảo hóa thì dễ rùi, trên mạng đầy bài hướng dẫn. Mình tức quá, phải chi chíp có hỗ trợ thì giờ này mình vừa có Mac xài rùi

Cho mình hỏi như thế này thì máy có cài được MAC bằng WMWARE không vì cứ đến đây thì chịu không biết làm thế nào nữa

trecontimdoco

red_eye~_~ Mình đang thử cài MAC OSx86 trên máy ảo VMware 7, vừa điều chỉnh BIOS của máy ảo để boot nhưng nó toàn hiện lên cái thông báo như sau.

Có ai biết khắc phục lỗi trên không. Lỗi này mình thấy rất nhiều người gặp phải vả bản thân mình cũng gặp phải lỗi này rất nhiều lần nhưng không thể khắc phục được. Theo minh thấy nếu cài Mac OS trên máy thực thì chắc chắn là cài được rồi còn cài trên máy ảo VMWare thì hình chưa ai cài được, mấy bác làm ra cái chỉ dẫn với chỉ dẫn chắc là toàn copy ở đâu về rồi mang ra chém gió cho oai chứ thực tế bác nào kêu là cài được thì up cái Video đầy đủ lên cho tất cả người học hỏi đi không thì đừng có mà chém gió nữa.

Các chủ đề có liên quan khác