huu.ht13

tình hình là em làm theo cách không cần Cr-ack của bài này :

nhưng làm xong không nhưng không được mà IDM nó còn thông báo key vừa block, em thử unist IDM khỏi máy rồi cài lại, thì nó vẫn báo thế .........hic

bác nào biết cách sửa chữa làm ơn giúp em vơi

funny_girl_vt

Thiết nghĩ bạn nên vào chính topic đó cm để những người vào sau không làm theo nữa

Để giải quyết bạn vào registry xoá những key có liên quan đến IDM là dc

nikita24480

Bạn dùng Revo Uninstaller gỡ bỏ IDM , Sau khi gỡ bỏ IDM , Bạn vào Registry > HKEY_CURRENT_USER > Software > DownloadManager > Delete rồi cài lại IDM là OK !

cobehayquay246

blueharp Thiết nghĩ bạn nên vào chính topic đó cm để những người vào sau không làm theo nữa

Để giải quyết bạn vào registry xoá những key có liên quan đến IDM là dc không đơn giản như vậy đâu ông bạn. Nếu dùng windows 7 mà bị block key thì chắc chỉ có cách cài phiên bản IDM rất cũ dùng 1 time rồi mới cài lại được IDM bản mới hay ghost hay cài lại windows . Còn windows XP thì chỉ cần gỡ sạch ra bằng Revo rồi cài lại là được.

luuly_maunho

mr.xabong không đơn giản như vậy đâu ông bạn. Nếu dùng windows 7 mà bị block key thì chắc chỉ có cách cài phiên bản IDM rất cũ dùng 1 time rồi mới cài lại được IDM bản mới hay ghost hay cài lại windows . Còn windows XP thì chỉ cần gỡ sạch ra bằng Revo rồi cài lại là được. Mới nghe lần đầu

Vì không xoá sạch registry nên mới rắc rối vậy

Heardind

k3nvinboy tình hình là em làm theo cách không cần Cr-ack của bài này :

nhưng làm xong không nhưng không được mà IDM nó còn thông báo key vừa block, em thử unist IDM khỏi máy rồi cài lại, thì nó vẫn báo thế .........hic

bác nào biết cách sửa chữa làm ơn giúp em vơi

Bạn cài bản cũ đi , từ bản 6.03 tro đi là chưa Cr-ack được đâu . Xóa sạch đi , cài lại bản 5.19 là vô tư .

future_ocean007

Mình trước cũng bị như bạn,bạn thử tải bản này ,rút dây mạng ra và cài theo chỉ dẫn xem sao!ko cần gỡ tận gốc bản trước đâu!Chi can íntall binh thuong la dc

link:

Saniiro

Cách crach trả thiện nhất đây không sợ bị virus

(bài này mình post lâu rồi,nhưng còn thiếu sót nên vẫm bị block key,bây giờ mình bỗ sung thêm để không bị block key,đảm bảo 100%)

Vì key IDM có thể dùng cho tất cả phiên bản nên đây la cách Cr-ack IDM tất cả phiên bản trả thiện nhất. Hiện giờ mình vừa test thành công cho đến phiên bản mới nhất lúc này là IDM 6.03 beta (bao gồm cả IDM 5.19 ver mới nhất hiện giờ,nói chung là tất cả các phiên bản của IDM

Cho các bạn xem nhé:

Bước 1: Gỡ bỏ phiên bản cũ,cài bản mới nhất vào

Download :

Cài xong thoát biểu tượng IDM ở khay hệ thống

Bước 2 : Bạn tìm đến file hosts theo đường dẫn sau : C:\Windows\system32\driver\etc

Click phải trên file host->property->security, chọn edit ruj chọn user đang sử dụng,trong Permission for user,chọn Full control ==>Ok

Bước 3: Sau đó double click vào file hosts chọn Open with bằng Notepad và copy những dòng này vào cuối cùng củ file hosts:

Code: 127.0.0.1 tonec.com
127.0.0.1 www.tonec.com
207.44.199.159 registeridm.com
207.44.199.16 registeridm.com
127.0.0.1 www.registeridm.com
127.0.0.1 secure.registeridm.com
127.0.0.1 secure.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 tonec.com
127.0.0.1 www.tonec.com
127.0.0.1 registeridm.com
127.0.0.1 internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror2.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror3.internetdownloadmanager.com nếu bạn thêm đủ những dòng trên thì sẽ không bị block nữa

Bước 4: Mở IDM lại và đăng kí như sau :

First Name : LE THANH

Last Name : DUAN

Email : [email protected]

Serial : K55AH-9YES5-ACWRM-JBJ20

Lưu ý: Sau này khi có phiên bản mới,muốn tải về tại trang chủ thì mở file hosts ra và xóa những dòng trên rồi download về và cài lại.Và làm lại những bước trên nhé.

thanh_duan_89 Cách crach trả thiện nhất đây không sợ bị virus

(bài này mình post lâu rồi,nhưng còn thiếu sót nên vẫm bị block key,bây giờ mình bỗ sung thêm để không bị block key,đảm bảo 100%)

Vì key IDM có thể dùng cho tất cả phiên bản nên đây la cách Cr-ack IDM tất cả phiên bản trả thiện nhất. Hiện giờ mình vừa test thành công cho đến phiên bản mới nhất lúc này là IDM 6.03 beta (bao gồm cả IDM 5.19 ver mới nhất hiện giờ,nói chung là tất cả các phiên bản của IDM

Cho các bạn xem nhé:

Bước 1: Gỡ bỏ phiên bản cũ,cài bản mới nhất vào

Download :

Cài xong thoát biểu tượng IDM ở khay hệ thống

Bước 2 : Bạn tìm đến file hosts theo đường dẫn sau : C:\Windows\system32\driver\etc

Click phải trên file host->property->security, chọn edit ruj chọn user đang sử dụng,trong Permission for user,chọn Full control ==>Ok

Bước 3: Sau đó double click vào file hosts chọn Open with bằng Notepad và copy những dòng này vào cuối cùng củ file hosts:

Code: 127.0.0.1 tonec.com
127.0.0.1 www.tonec.com
207.44.199.159 registeridm.com
207.44.199.16 registeridm.com
127.0.0.1 tonec.com
127.0.0.1 www.tonec.com
127.0.0.1 registeridm.com
127.0.0.1 internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror2.internetdownloadmanager.com
127.0.0.1 mirror3.internetdownloadmanager.com nếu bạn thêm đủ những dòng trên thì sẽ không bị block nữa

Bước 4: Mở IDM lại và đăng kí như sau :

First Name : LE THANH

Last Name : DUAN

Email : [email protected]

Serial : K55AH-9YES5-ACWRM-JBJ20

Lưu ý: Sau này khi có phiên bản mới,muốn tải về tại trang chủ thì mở file hosts ra và xóa những dòng trên rồi download về và cài lại.Và làm lại những bước trên nhé. Người ta đang cần cài được IDM khi đang bị block key. ÔNg chỉ dẫn thế để làm gì

cái Win7 nó chống vi phạm bản quyền cao lắm. Bi block key là hơi bị khó chữa đấy. Nếu không dùng gì cao siêu lắm thì dùng windows XP cho dễ xài. Mình vừa từng dùng windows 7 rất lâu nhưng giờ lại chuyển sang XP dùng​

quangson Bạn cài bản cũ đi , từ bản 6.03 tro đi là chưa Cr-ack được đâu . Xóa sạch đi , cài lại bản 5.19 là vô tư . Patch IDM 6.xx nè:

Garnell

mr.xabong

Người ta đang cần cài được IDM khi đang bị block key. ÔNg chỉ dẫn thế để làm gì

cái Win7 nó chống vi phạm bản quyền cao lắm. Bi block key là hơi bị khó chữa đấy. Nếu không dùng gì cao siêu lắm thì dùng windows XP cho dễ xài. Mình vừa từng dùng windows 7 rất lâu nhưng giờ lại chuyển sang XP dùng Thì chỉ cần làm theo tui là sẽ không bị block nữa,đảm bảo 100%​

diaryofprincess

thanh_duan_89 Thì chỉ cần làm theo tui là sẽ không bị block nữa,đảm bảo 100% Vấn đề ở đây là vừa bị block rồi, không làm ăn gì dc

Muốn làm theo cách của bạn cũng không dc

nhoc_heyho

Xóa IDM cũ đi -> Xóa trong regedit luôn -> Chạy bản mới -> Tắt nó đi -> Chạy file -> patch

lehuy0141

blueharp Vấn đề ở đây là vừa bị block rồi, không làm ăn gì dc

Muốn làm theo cách của bạn cũng không dc sao lại không được,cách của mình là sửa file host dùng để ngăn không cho IDM kiểm tra bản quyền online,vì vậy sẽ không block nữa

bước nào làm theo không được bạn thử nói mình xem???

Các chủ đề có liên quan khác