chencuong

Chào mấy bạn, tui lúc trước xài FF nhưng càng ngày thấy càng nặng, nặng RAM lẫn CPU nên thử chạy Chrome và thấy rất tốt và nhẹ, đơn giản mà hiệu quả hơn FF nhiều, xài ngon hết nhưng mà IDM không tích hợp đầy đủ như FF và IE, vào Option của IDM click chọn phần Advanced Browser Intergration mà vào mấy trang nhạc hay video nó không có hiện cái nút download, vậy làm sao mấy bác..??? Nhưng nó bắt link down được các tài liệu khác, nhưng nhạc và video không hiện cái chữ đó..

zzzzkashizzzz

đã chọn use advanced browser integration và khởi động lại rồi ! và đã chọn GC nhưng vẫn không ăn nhằm gì !

Ephrem

Hjx, chắc vậy rồi.

Có lẽ phiên bản mới của IDM sẽ nghĩ tới vấn đề này chăng ? ^_^

Xài Chrome nó nhẹ, nhanh, cũng tiện lắm dù rằng chưa bằng FF. nếu mà nó tích hợp đầy đủ như FF IE thì chắc tui xài chrome đó.

be_hanh

Sax, mình cũng đang gặp trục trặc này, lướt web=FF, muốn down cái j lại phải copy link sang ff, nản quá!

hoangdong14_01

google chrome viết theo kiểu đám mây diện toán nên hình như idm và các chương trình khác không cài vào được kể cà flaget.mình cũng bị như vậy.muốn chuyển hẳn sang dung goog chrome nhưng vẫn phải dùng song song cả ie nữa

littlefrog_1712

nói chung nếu them vào idm trình duyệt GC thì các bồ tèo không xem được video trong các web mà chỉ DL được thui trừ khi(vào file type bỏ type ấy đi).chứ không có nó lại tự nhảy auto download bắt phải down không down thi không xem được.

Mình vừa dùng thử thằng này , cũng nhanh nhưng mà theo mình hiện tại vừa dùng tất cả các trình duyệt thì Opera là ngon nhất , chạy với các máy pen3 phe phé , chưa kể cá máy pèn 4 ,

style_more

Google Chrome chưa hỗ trợ IDM bắt link tại các trang nhạc và clip đâu bạn ah. Do đó, nếu muốn bắt link tự động thì bắt buộc bạn phải sử dụng trình duyệt IE, các trình duyệt trên nền Firefox. Lí do không thể bắt link kiểu này được là do Chrome, Opera và một số trình duyệt khác không hỗ trợ add-on IDM CC do đó IDM chẳng thể đụng được các file này.

quyendieu84

Hiện tại IDM vừa up lên bản 5.19, bản này có thể nói là thời (gian) kỳ quá độ để IDM xài hợp với CHrome, tuy nhiên nó chưa trả thiện nên dẫn tới dùng IE và FF nó cũng không hiện cái công cụ down trên các trang nhạc và video luôn, tức là tình trạng mà chủ thớt thắc mắc bây giờ trở thành cái chung đối với cả IE và FF ( đối với IDM 5.19 )

Ngoài ra còn 1 điều muốn sẻ chia với anh em là ai xài trình duyệt khác với IE và FF thì hãy tích chọn vào ô Detect new applications..., như thế nó sẽ bắt link và down suông sẻ hơn nhiều, cũng như xài proxy cũng không bị lỗi !

money_nt

IDM hỗ trợ rất tốt các trình duyệt mà..tớ đang dùng cả firefox,google chrome, safari nó bắt tất..

Afi

mấy thằng gà, dếu biết có hiểu gì không, cứ ăn nói lung tung

tui k* bắt được link video, ai bắt dược thì up len coi

chip_pro_95

Thật ra thì vẫn có thể cài IDM vào GC nhưng nó sẽ k được như y muốn. Chẳng hạn bạn muốn nghe nhạc trực tuyến thì khi cài IDM vào GC nó sẽ bắt link luôn và hỏi bạn có muốn dow về hay ko. Nếu k dow về bạn cũng không nghe được luôn ( mình vừa test ) mà phải dow về nghe, còn các video thì k có dòng IDM bên trên như sài IE với FF. tui vừa phải gơ bỏ IDM ra khỏi GC để dùng cho tiện và phải sài song song. Phải chờ thêm 1 time nữa vậy

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác