yang_fung

DirectX là thư viện đồ họa do Microsoft xây dựng, cung cấp môi trường phát triển cho ứng dụng multimedia và đặt biết là các game. Với phiên bản DirectX 11 (chỉ dành cho Win7) bổ sung và nâng cấp các tập lệnh giúp bạn có môi trường âm thanh và đồ họa hay hơn.

Microsoft khẳng định DirectX 11 được nâng cấp toàn diện hơn so với DirectX 10 cũng như hỗ trợ tốt hơn các dòng phần cứng mới và được bổ sung thêm nhiều hàm API. 

Một đặc điểm đáng chú ý nhất trong DirectX 11 là khả năng hỗ trở xử lý điện toán trực tiếp trên chip đồ họa GPU. chức năng nay sẽ mở đường cho công nghệ tận dụng sức mạnh của chip đồ họa để thực hiện các tính toán và xử lý tương tự như chip vi xử lý trung tâm CPU.

Đây là phiên bản được bào chế lại từ DirectX 11 của Win7 để có thể chạy đươc cho XP và Vista

Để kiểm tra xem máy vừa nâng cấp DirectX 1, bạn bấm Start/Run và gõ dxdiag

http://www.mediafire.com/download.php?ybztzeyw4gt

Sao các bạn nghi ngờ cái này quá vậy

Đây là dỉectx 11 beta cài dc cho vista xp và cả windows 7 nữa

Đã test thử 100% không có vius gì hết

Nếu không cài dc các bạn cứ trách

Burkhart

Thế nâng cấp lên "direct 11" này rồi "hạ cấp" về dỉect 9 được không ? Được mới dám thử

lucifer.ginta

chubeloatchoat mình xài win7 bản RC có sẵn direct9 òi mà................ hà hà

ý là nếu cài cái Direct 11 này mà trục trặc thì còn đường binh trả về Direct 9 ấy mà, nếu k windows nó lại báo: phiên bản hiện có của bạn (11) mới hơn phiên bản này ( 9 ) không cài lại được thì khổ

Darron

cứ xài xử đi mấy bác ! vào unistall program mà xem , > 1G là cái chắc ! chả thấy hiệu quả gì đâu ! muốn đồ họa nét chứ gì : cài windows 7 đi ! hjhj

các bạn cứ thử cài cái này cho windows 7 đi

Tui đảm bảo máy các bạn nâng cấp lên dỉectx 11 100%

Tui chưa cài thử cho xp với lại vista

Nhà đang dùng windows 7 rc

nangsaigon_02

à

mình tin là bạn không lừa gạt anh em làm gì

nhưng mà máy của mình XP cài không biết ra sao, nếu cài mà không ổn thì vẫn restore system được, nhưng do không chơi game, chiếu phim hay gì gì nhiều nên chưa cần thiết nâng cấp direct. Thank bạn vừa sẻ chia.

Các chủ đề có liên quan khác