MÌNH MUỐN LÀM MỘT VIDEO LỒNG HÌNH VÀO NHẠC CÓ HIỆU ỨNG, CÓ SUB NHƯ VIDEO NÀY THÌ LÀM THẾ NÀO!!

CÁC BẠN CHỈ RÕ CHO MÌNH VỚI, MÌNH RẤT THÍCH NHƯNG KHÔNG BIẾT LÀM, MÌNH CÓ DÙNG PROSHOW GOLD, NHƯNG CŨNG KHÔNG THÀNH THẠO!!

STYLE VIDEO MÌNH MUỐN LÀM ĐÂY NÈ:

Freca

Bạn thử tham khảo xem sao nhé. T đã làm rùi nhưng chất lượng cũng tạm ổn thôi. Bạn dùng proshow gold để thêm hình vào nhạc tạo video bằng cách kéo thả hình và nhạc vao đó. Proshow gold có nhiều trợ giúp để bạn tạo hiệu ứng. Tuy nhiên muốn thêm phụ đề(sub) thì bạn phải làm tiếp bước sau. Bạn chọn create output để tạo file video ,chọn video và dạng đuôi video. Rùi nhấn ok để tạo video,chú ý thư mục lưu nhé. Xong rùi bạn mở chương trình nero startsmart (mình sử dụng nero 8) rùi chọn mục tạo và sửa video( create and edit) rùi chọn sửa video, tại cửa sổ mới bạn chọn make movie rùi nhấc đoạn video vừa rùi vào. Sau đó thoải mái cắt xén và thêm phụ đề. Nhưng mà làm cái này mất khá nhiều thời gian vì phải ghép từng câu đúng thời điểm mà. Nếu có sẵn file phụ đề thì chỉ việc kéo thả vào là ok. Rùi chọn export chọn đuôi video rùi ok la ok rùi đó. Nhớ thanks nếu thấy có ich.

Coy

maiyeuem_89607 Bạn thử tham khảo xem sao nhé. T vừa làm rùi nhưng chất lượng cũng tạm ổn thôi. Bạn dùng proshow gold để thêm hình vào nhạc làm ra (tạo) video bằng cách kéo thả hình và nhạc vao đó. Proshow gold có nhiều trợ giúp để bạn làm ra (tạo) hiệu ứng. Tuy nhiên muốn thêm phụ đề(sub) thì bạn phải làm tiếp bước sau. Bạn chọn create output để làm ra (tạo) file video ,chọn video và dạng đuôi video. Rùi nhấn ok để làm ra (tạo) video,chú ý thư mục lưu nhé. Xong rùi bạn mở chương trình nero startsmart (mình sử dụng nero 8) rùi chọn mục làm ra (tạo) và sửa video( create and edit) rùi chọn sửa video, tại cửa sổ mới bạn chọn make movie rùi nhấc đoạn video vừa rùi vào. Sau đó thoải mái cắt xén và thêm phụ đề. Nhưng mà làm cái này mất khá nhiều thời (gian) gian vì phải ghép từng câu đúng thời (gian) điểm mà. Nếu có sẵn file phụ đề thì chỉ chuyện kéo thả vào là ok. Rùi chọn export chọn đuôi video rùi ok la ok rùi đó. Nhớ thanks nếu thấy có ich. cho mình hỏi thế có cái phần mềm gì chèn đoạn text với phong chữ đẹp vào ảnh ko, để mình lấy mấy bức ảnh đó vào proshow làm.!!!

4_T

cái video này làm bằng proshow production bạn ak. các cái hiệu ứng chữ kia đều là hiệu ứng trong proshow mà. mà tác giả của clip đó còn không đánh tiếng việt nữa chứ.hjx hjx.

còn về bạn bảo là ghép chữ vào ảnh thì theo mình dùng photoshop là hợp lý nhất. quan trọng là phải biết chọn font chữ đẹp. cái này bạn seack trên mạng kiếm. mình có mấy font nhưng mà chẳng nhớ để đâu. dạo này bận chưa có time để nghịch ngợm như ngày xưa. còn nếu mà làm sub thì bạn nên tham khảo các forum làm sub phim ấy. họ làm bằng phần mềm AgiSub đẹp lắm.

chúc thành công.Goodluck

may_chui_tao

Bạn dùng phần mềm này rất hay đóPhotodex ProShow Producer

cái này pro hơn Gold nhiều ,có rất nhiều hiệu ứng

nếu bạn chưa có thì download tại đây:

bản full Cr-ack

Các chủ đề có liên quan khác