ghet_chua_kia

lúc bạn cài windows thì trong lúc chọn partition bạn chọn ỗ đĩa c sau đó chọn format trong lúc đó lun bạn à, k nên phải dùng hirenBOOT đâu bạn ạ !

cài windows thì bạn bỏ đĩa windows vô format xong rồi cài không cần đĩa HB làm gì cả, nhớ chọn đúng phân vùng coi chừng format nhầm

Được nhw các bạn nói thì dễ quá, lúc mình bỏ đĩa windows vào thì nó xuất hiện dòng chữ: "INF file txt setup.sif is corrupt or missing, status 4096. Setup cannot continue. Press any key to exit"

bó tay luôn.

mình nghĩ tốt nhất là bạn nên dùng bộ công cụ về partition để fomat cũng như fix lại các lỗi về partition. mình cũng vừa gặp trường hợp này và mình dùng cái Partition Magic Pro để fomat và định dạng lại ổ đĩa cho tương thích với bản Ghost!

chúc bạn sớm khắc phục!

mrnguyen239

- Đĩa Hiren 's boot để xóa và làm ra (tạo) phân vùng mới.

- Bạn cứ bỏ đĩa windows vào, rồi restart máy, vào BIOS chọn boot từ CD,... tới phần chọn phân vùng cài đặt thì chọn phân vùng định cài và forma thôi.

Wartun

Mình bỏ đĩa Hirent boot vào

đến đây thì nó không đi tiếp mà báo lỗi Error vậy là bó tay.

kntphuc

ldtam1109 Mình bỏ đĩa Hirent boot vào

đến đây thì nó không đi tiếp mà báo lỗi Error vậy là bó tay. máy bạn bị lần nào chưa hay mới bị,và cái đĩa này là mới cài lần đầu hay sao,mình nghiêng về giả thiết đĩa không tương thích với máy,vì mình vừa từng bị 1 lần rồi

kiemchuamai

Cài windows cần gì đĩa Hiren hả bạn? Bạn cũng k cần chia ổ lần đầu bằng Hiren, cài windows xong mới chia cũng được luôn

ga_pungmo

Thứ nhất, Hiren boot sao format ổ C được, ổ đấy là ổ windows, cái chứa chương trình đang chạy, bạn format chẳng khác gì tự nó giết mình cả, cho nên nó không format

Thứ hai, nhìn triệu chứng có vẻ như đĩa windows của bạn bị hỏng rồi, ra ngoài mua đĩa khác là ok !

Sadiq

bác cài windows cần gì đĩa HB làm gì

nếu như trên hình kia thì đĩa không tương thích với máy rồi

bác lấy đĩa ghost về ghost lại cho nhanh

meocat1986

kaitou_kid_1995 Thứ nhất, Hiren boot sao format ổ C được, ổ đấy là ổ windows, cái chứa chương trình đang chạy, bạn format chẳng khác gì tự nó giết mình cả, cho nên nó không format

Thứ hai, nhìn triệu chứng có vẻ như đĩa windows của bạn bị hỏng rồi, ra ngoài mua đĩa khác là ok ! Đĩa Hiren Boot CD chạy ngoài DOS làm gì có Windows gì chạy trong đó mà không cho format? Bạn kiểm ổ cứng xem sao

first_love_0210

Thankssss các pro nhiều, mình vừa dùng bản ghost rùi, nhưng vẫn cảm giác khó chịu như thế nào ấy. có 1 số bản ghost không cài được phần mềm ứng dụng nên không thích lắm, muốn cài lại máy cơ. Máy mình bị như thế này là lần đầu. Pro nào có bản Ghost mà chưa cài bất kỳ ứng dụng nào không? Bản Ghost mà khi vừa cài windows xong là Ghost luôn, chưa cài Driver thì cho minh xin 1 bản. Thank rất nhiều.... Thankssss

chjpnho_0nline

Cái này bạn nhầm kiến thức rồi cài lại windows dễ lắm không phải dùng đĩa boot fomat lại ổ c đâu. fomat bằng đĩa hiren boot hại ổ cứng lắm. bạn lên bạng seard cách cài windows có đấy. Chúc bạn thanh công

Các chủ đề có liên quan khác