beyeu_anhlove

Máy em có đầu CD em muốn ghi file ISO ra đĩa để cài lại windows nhưng không biết cách làm ai chỉ em với

Em bỏ đĩa có dữ liệu vào thì nó đọc tuốt còn đĩa trắng thì nó kêu Please inser info driver F

kiepcuibap123 Máy em có đầu CD em muốn ghi file ISO ra đĩa để cài lại windows nhưng không biết cách làm ai chỉ em với

Em bỏ đĩa có dữ liệu vào thì nó đọc tuốt còn đĩa trắng thì nó kêu Please inser info driver F Tự nhiên bạn nói "đầu CD" làm mình liên tưởng tới CD player...

Mình đoán là ổ CD của bạn chỉ đọc mà không phải ổ có thể ghi (CD-Writer), hay cái CD trắng mà bạn bỏ vố....nó bị hư rồi!

dca20

1 là ổ CD-ROM , 2 là cái đĩa hỏng

nhưng tỉ lệ cái ổ dó là CD-ROM thì 99.9%

Arthur

tamthangia 1 là ổ CD-ROM , 2 là cái đĩa hỏng

nhưng tỉ lệ cái ổ dó là CD-ROM thì 99.9% Chuẩn rồi. Bạn ấy tưởng ổ CD nào cũng ghi đĩa được ấy mà

tac.lam59

chủ thớt nhằm giữa ổ đĩa CD-ROM và DVD-RW rùi. ổ đĩa CD-ROM không ghi được đĩa nào hết. nó chỉ chuyện là đọc các loại đĩa CD thui. còn DVD-RW thì đọc được đĩa DVD và ghi được VCD. chứ mà ổ đĩa như chủ thớt nói mà ghi được thì chắc là super computer rùi

catus_nt

Nhưng nếu mình có ổ DVD rồi mà muốn ghi đĩa file ISO bằng nero thì làm cách nào, các bạn biết không

darkwolf0072001

ghi file dạng iso thì dùng ultra iso cho đơn giản.dùng nero cũng ghi được nhưng phải chọn phần creat disc image cơ. Tốt nhất là bạn nên dùng ultra iso cho nhẹ và dễ dùng.cách sử dụng thì chịu khó google search nhé.

ngoctram_ken

kiepcuibap123 Máy em có đầu CD em muốn ghi file ISO ra đĩa để cài lại windows nhưng không biết cách làm ai chỉ em với

Em bỏ đĩa có dữ liệu vào thì nó đọc tuốt còn đĩa trắng thì nó kêu Please inser info driver F Đầu tiên nếu máy bạn là Laptop thì ok,chỉ có đĩa hỏng,còn ổ đĩa hỏng thì nó không kêu mà nó đơ củ tỏi

nếu Personal Computer thì tương tự như mấy bạn kia nói. một là ổ đĩa của bạn là CD-Room, nếu DVD thì đĩa hỏng

Các chủ đề có liên quan khác