Kearney

Hiện mình đang dùng windows vista ultimate 32bit (có bản quyền)

Dạo gần đây IDM 6.02 beta của mình cài bị phát hiện fake key... Mình dùng Your Uninstall để gỡ IDM cũ ra và cài IDM mới vào nhưng sau khi cài đặt IDM lại báo chỉ còn vài ngày nữa hết hạn dùng (vậy tức là IDM cũ chưa được gỡ "sạch"). Your Uninstall 2010 mà còn chịu, không biết có cách nào giải quyết được tình trạng của mình không tất cả người? Mình vừa tham khảo nhiều Cr-ack trên vn zoom nhưng đều không ăn thua (vì bản thân IDM cũ vừa xóa triệt để được đâu...)

Rất mong tất cả người giúp đỡ... Thanks nhiều!

Bạn thử vào regedit, gõ tìm kiếm với dòng "IDM" hoặc"internetdownloadmanager" rồi xóa chúng đi

Nhớ sao lưu lại đềphòng chốngxóa sai đó

Mà không cần thiết phải dùng bản mới nhất đâu, dùng mấy bản cũ cũng ok mà

Trích never_stop156 View Post Bạn thử vào regedit, gõ tìm kiếm với dòng "IDM" hoặc"internetdownloadmanager" rồi xóa chúng đi

Nhớ sao lưu lại đềphòng chốngxóa sai đó

Mà không cần thiết phải dùng bản mới nhất đâu, dùng mấy bản cũ cũng ok mà Thực ra từ trước tới giờ cứ lâu lâu tiện thì mình upgrade IDM lên thôi, vì các verson IDM cũng không khác nhau là mấy mà.

Nhưng đợt vừa rồi upgrade lại bị thế kia nên dở dở ương ương... Anh em nào có phần mềm dọn dẹp sạch IDM thì chỉ giúp mình với chứ xóa registry cũng hơi ngại, xóa nhầm một cái thì phiền lắm!

memory_forever

Trích Cat_K View Post Thực ra từ trước tới giờ cứ lâu lâu tiện thì mình upgrade IDM lên thôi, vì các verson IDM cũng không khác nhau là mấy mà.

Nhưng đợt vừa rồi upgrade lại bị thế kia nên dở dở ương ương... Anh em nào có phần mềm dọn dẹp sạch IDM thì chỉ giúp mình với chứ xóa registry cũng hơi ngại, xóa nhầm một cái thì phiền lắm! Mình không vào địa ngục thì ai vào...hihi...Bạn vào registry xóa đi..không có vấn đề gì ghê gớm cả....

Lúc trước xóa office còn ghê gớm hơn IDM 100 lần...làm riếc rồi quen....

dizzdirty

bạn dùng YU pro remove ở mức cuối thì máy bạ sạch luôn chẳng còn cái gì sót lại

Boase

Bạn thử cái này xem

Về chỉ cần chạy nó là ok. Nhớ thoát IDM.

Nếu dc thank mình nha.

Trích vuatrom95 View Post bạn dùng YU pro remove ở mức cuối thì máy bạ sạch luôn chẳng còn cái gì sót lại Mình remove từ chế độ Super mode mà vẫn còn sót mà bạn...

Bạn thử cái này xem

Về chỉ cần chạy nó là ok. Nhớ thoát IDM.

Nếu dc thank mình nha.

Ừ, được rồi bạn ạ! Thanks bạn nhiều nhiều nhá!

trời sao lại update nó chi, ban chỉ cần tắt IDM roi rack lai bình thường như trước là được rồi. lần sau nó kêu update nữa thì đừng, vì update nó thay đổi file IDMan đó.

Twyford

Trích Cat_K View Post Hiện mình đang dùng windows vista ultimate 32bit (có bản quyền)

Dạo gần đây IDM 6.02 beta của mình cài bị phát hiện fake key... Mình dùng Your Uninstall để gỡ IDM cũ ra và cài IDM mới vào nhưng sau khi cài đặt IDM lại báo chỉ còn vài ngày nữa hết hạn dùng (vậy tức là IDM cũ chưa được gỡ "sạch"). Your Uninstall 2010 mà còn chịu, không biết có cách nào giải quyết được tình trạng của mình không tất cả người? Mình vừa tham khảo nhiều Cr-ack trên vn zoom nhưng đều không ăn thua (vì bản thân IDM cũ vừa xóa triệt để được đâu...)

Rất mong tất cả người giúp đỡ... Thanks nhiều! bạn thử dùng phần mềm CCleaner để xóa triệt để thằng IDM trong Program, bạn tải ở đây hay search google. tải về và cài đặt xong bạn mở chuowng trình đó ra (kick đúp vào biểu tượng của CCleaner trên desktop) chọn mục Registry và chọn quét các vấn đề, sau đó chọn sửa vấn đề vừa quét. co 1 thông báo hỏi bạn có muốn sao lưu lại hay không, bạn có thể chon có hay không. và sau đó OK là xong đời tên IDM còn sót trên máy tính của bạn ngay.

tiếp đến bạn muốn cài IDM sử dụng miễn phí thì tham khảo tại đây
http://ket-noi.com/forum/f229/thu-thua...en-291667.html

mình test rồi ok luôn.

bạn dùng dùng phần mềm CCleaner cách mấy cũng vô dụng thôi .Cách đơn giản nhất là bạn dùng bản rack ok về dùng .

quang_gio

ban dung your uninstall 2010 go ra di

ban vao start/run go regedit

chon HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/internetdownloadmanager

sau do xoa het tat ca di la xong

dơn idm va cai xong rui Cr-ack lai la ok

Will_Nevercry

Trích Cat_K View Post Hiện mình đang dùng windows vista ultimate 32bit (có bản quyền)

Rất mong tất cả người giúp đỡ... Thanks nhiều! Bạn dùng Revo Uninstaller Pro để gỡ IDM, sau đó cài Protable IDM trên 3C.com. Đảm bảo là bạn sẽ hài lòng.

Các chủ đề có liên quan khác