pucca_pucca41

Sau bao nhiêu ngày tháng lăn lội với cái USB 4G của mình em vừa tìm ra cách giải quyết lỗi The disk is write protected của USB

Lỗi the disk is write protected có thể hiểu nôm na là máy không cho chúng ta ghi dữu liệu lên USB của mình.

Bây jờ em xin trình bày cách giải quyết lun

Các pác vào Chọn RUN gõ vào dòng chữ regedit rùi Enter sẽ hiện ra cửa sổ sau

nhấn CTRL+F hay vào Edit chọn Find. Hộp thoại Find hiện ra gõ vào từ khóa như sau WriteProtect rùi Enter. Việc tìm kiếm diễn ra khoảng 30s. Xong thì đúp chuột vào file WriteProtect và sửa giá trị thành 0.

Nếu thấy hữu ích thì Thank cho e fát nha

vivannguyen26

Trích hacker.fbi View Post Sau bao nhiêu ngày tháng lăn lội với cái USB 4G của mình em vừa tìm ra cách giải quyết lỗi The disk is write protected của USB

Lỗi the disk is write protected có thể hiểu nôm na là máy không cho chúng ta ghi dữu liệu lên USB của mình.

Bây jờ em xin trình bày cách giải quyết lun

Các pác vào Chọn RUN gõ vào dòng chữ regedit rùi Enter sẽ hiện ra cửa sổ sau

nhấn CTRL+F hay vào Edit chọn Find. Hộp thoại Find hiện ra gõ vào từ khóa như sau WriteProtect rùi Enter. Việc tìm kiếm diễn ra khoảng 30s. Xong thì đúp chuột vào file WriteProtect và sửa giá trị thành 0.

Nếu thấy hữu ích thì Thank cho e fát nha

thanks kieu bac da huong dan

kura_ngo

Lỗi Drive protect có rất nhiều nguyên nhân gây ra. Nếu USB mà bị Write Protect do phần cứng có vấn đề thì không áp dụng được cách của bạn đâu.