djss0o0_pro

Tình hình là hôm qua mình mới để ý đến cái vụ Task Manager báo dung lượng RAM và CPU các chương trình trong máy sử dụng, có sự khác biệt rất lớn, mình đang phân vân là không biết cái nào báo chính xác đây .

Các pro xem qua cho ý kiến giúp mình với nhé...

thuyduong_hflc

tại máy bạn đang quét virut đấy thôi.cái vụ này cũng bt mà.nếu bt khi khởi động xong mà máy báo cpu 100% mới đáng lo bạn ah.

kazenka

Đang quét virus mà nói gì vậy trời. Mà thằng KIS 2010 quét virus nặng máy kinh khủng. Bạn upgrade lên 2011 đi. Quét good lắm đó

rainbow_luving

Trích HOANGNGHIA_2008 tại máy bạn đang quét virut đấy thôi.cái vụ này cũng bt mà.nếu bt khi khởi động xong mà máy báo cpu 100% mới đáng lo bạn ah. Trích phucma3186 Đang quét virus mà nói gì vậy trời. Mà thằng KIS 2010 quét virus nặng máy kinh khủng. Bạn upgrade lên 2011 đi. Quét good lắm đó Mình đang thắc mắc là tại sao mà CPU Meter thì báo một đường trong khi Task Manager báo một nẻo cơ, còn quét virus thì mình đang thử xem sử dụng bao nhiêu chương trình thì CPU lên gần 100%, vấn đề là tin vào Task Manager hay cái đồng hồ CPU Meter????

các bạn xem kỹ hình thứ hai thì sẽ thấy sự khác biệt đó: CPU Meter báo 67% trong khi Task Manager báo tới 98%????

Matthew

CPU Meter chỉ tương đối thôi ,còn chính sác tức thời (gian) là Task Manager

rainy_spirit

Đừng tin vào mấy cái tiện ích đó làm chi không chỉ cái đó sai đâu trước mình xài của Google cũng sai tè le luôn.

À nếu xài windows 7 thì vào trang tiện ích của MS down về mình nhớ có 1 cái chính xác lắm đó

Đây nè :

blogbuon_thiu

theo mình thì cái Task chỉ thời (gian) điểm tức thời,còn CPU meter chỉ trong 1 khoảng của Cache,do CPU cập nhật không kịp.

leanh9a1vip

Trích mr_trannuce CPU Meter chỉ tương đối thôi ,còn chính sác tức thời (gian) là Task Manager Trích anhtu1991 Đừng tin vào mấy cái tiện ích đó làm chi không chỉ cái đó sai đâu trước mình xài của Google cũng sai tè le luôn.

À nếu xài windows 7 thì vào trang tiện ích của MS down về mình nhớ có 1 cái chính xác lắm đó

Đây nè : Thanks các bạn, theo như tất cả người thì Task manager là chính xác... Vì mình muốn biết thật sự thì máy mình có thể tải được cùng một lúc những chương trình nào thôi mà.... Thanks tất cả người!!!

Trích argais theo mình thì cái Task chỉ thời (gian) điểm tức thời,còn CPU meter chỉ trong 1 khoảng của Cache,do CPU cập nhật không kịp.

twinkle_love_93

Mình xem mãi mà cũng vẫn chưa hiểu bạn nói cái gì 67 cái gì 96....nó báo rõ ràng thế cơ mà ? Có gì đâu mà phải thắc mắc???? 1 cái đo CPU Uasage 1 cái do Memory... liên quan gì với nhau đâu bạn ?????

Felicio

Trích mrpro215 Mình xem mãi mà cũng vẫn chưa hiểu bạn nói cái gì 67 cái gì 96....nó báo rõ ràng thế cơ mà ? Có gì đâu mà phải thắc mắc???? 1 cái đo CPU Uasage 1 cái do Memory... liên quan gì với nhau đâu bạn ????? Bạn xem kỹ ở bên Task Manager và Cái đồng hồ CPU Meter ở trên góc phải ấy, xem nó khác nhau cái gì không rồi hãy nhận xét bạn nhé.......

TM & CPU meter

Kái nào kũng đúng hết !!!

Chẻn qua là do Time Update Speed kủa chúng khác nhau nên bạn mới thấy như zj !!!

Các chủ đề có liên quan khác